Bio Essence BN Top

ถามสาวๆที่ผิวไม่เนียน แห้ง มีวิธีการดูแลหรือบำรุงผิวอย่างไรคะ

25 ก.ค. 2560  |  296   6  
และที่อยากรู้อีกอย่างคือ ผิวแบบเราสคับผิวได้ใหมคะ

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
 ของเราเน้นไปที่ครีมบำรุงอ่ะค่ะ ทาเยอะๆเลยไม่ต้องกลัวเปลือง ตอนนี้ใช้ของsnowgirlอยู่ ผิวเราเนียนขึ้นไม่แห้งเป็นขุยนะ เอาจริงๆตัวนี้ช่วยเราในเรื่องผิวเยอะมาก

25 ก.ค. 2560 เวลา 19:06 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เน้นบำรุงคะเน้นครีมที่ให้ความชุ่มชื้น และสคับอาทิตย์ละ2-3ครั้ง แนะนำใช้สคับกาแฟดีกว่าคะ
มันเป็นด่างผิวเนียนด้วย แนะนำยี่ห้อโอปโซฟของโอปอคะเราว่าใช้ได้นานนะ ผิวมันจะค่อยๆเนียนปลื้มมากคะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 10:33 น.
ความคิดเห็นที่ 3
บำรุงมอยเจอไรเซอร์ที่ช่วยเติมน้ำให้ผิว สครับได้ค่ะ แต่อย่าขัดแรงเดี๋ยวผิวจะเป็นริ้วรอย เน้นพอกบำรุงดีกว่าค่ะ
26 ก.ค. 2560 เวลา 21:53 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เราว่าเริ่มตั้งแต่การล้างหน้าเลยค่ะ ถ้าผิวแห้งต้องใช้โฟมล้างหน้าสูตรสำหรับผิวแห้ง ล้างหน้าเสร็จก็ต้องทาครีมบำรุงผิวทันทีอย่าปล่อยให้ผิวขาดความชุ่มชื้นนะคะ ปกติเราเป็นคนผิวผสม แต่ถ้าช่วงไหนอยู่ห้องแอร์นานๆก็จะแห้ง เราใช้โฟมล้างหน้าของพรีมโนบุหลอดสีชมพู แล้วก็ตามด้วยตัวบาลานซ์ซิ่งเอสเซนส์ เป็นแบบน้ำตบของแบรนด์เดียวกัน ปัญหาผิวแห้งและลอกเป็นขุยก็ดีขึ้นนะคะ 
27 ก.ค. 2560 เวลา 13:09 น.
ความคิดเห็นที่ 5
อันดับแรกต้องเติมน้ำให้ผิวก่อนคะ เพราะถ้าผิวแห้งทำไงก็ไม่สวยคะ
ผิวชุ่มชื้นค่อยสคับพวกกาแฟของโอปอหรือ มะขาวพะเยาก็ดีนะคะ ตามด้วยทาครีม
2 ส.ค. 2560 เวลา 11:50 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล