Bio Essence BN Top

[Review] ครีมบำรุงก่อนแต่งหน้า Eucerin Ultrasensitive Concealing Care ดีงามแค่ไหนมาดู

30 พ.ค. 2560  |  6843   3  
สวัสดีทุกคนจ้า วันนี้เรามีไอเทมเด็ดสำหรับสาวๆผิวแพ้ง่ายแต่ขาดการแต่งหน้าไม่ได้แบบเราจ้า >__< 555เราเป็นคนที่มีผิวแพ้ง่ายมากก และลอกแห้งเป็นขุยๆคันอยู่ตลอดเวลา เวลาแต่งหน้าก็จะเป็นขุยๆปื้นๆไม่เรียบเนียนค่ะ กลุ้มใจมากแม้จะลองแต่งหน้าแบบบางสุดๆ รองพื้นที่บางมากๆก็ยังคงเป็นขุยแห้งอย่างเห็นได้ชัดอยู่ดี เราเลยไปลองหาครีมบำรุงผิวที่จะช่วยให้แต่งหน้าติดผิวและไม่เห็นรอยขุยบนใบหน้าค่ะ เราก็ไปเจอตัวนี้ค่ะEucerin Ultrasensitive Concealing Careที่เป็นสูตร Tintedค่ะหรือเป็น Baseให้การทาก่อนแต่งหน้าได้ดีค่ะ ส่วนผสมของเจ้าตัวนี้นะคะ เหมาะกับผิวแพ้ง่ายมากๆเพราะไม่มีทั้ง สารกันเสีย,แอลกอฮอลล์ หรือ น้ำหอมค่ะ ยังไงเรามาดูหน้าตาขวดของเจ้าตัวนี้กันเลยค่ะ

หัวกดแบบนี้ยังช่วยเรื่องป้องกันสิ่งสกปรกและการปนเปื้อนได้อีกด้วยค่ะ
ส่วนเรื่องเนื้อครีม ของEucerin Ultrasensitive Concealing Careจะมีสีเขียวค่ะ ซึ่งจะช่วยเรื่องกลบรอยแดง ผิวแดงได้ดีจ้า เนื้อครีมจะเหลวนิดๆ ซึมได้ค่อนข้างดีนะคะ มีความชุ่มชื่นที่ผิวดีค่ะ แอบมีความมันนิดๆนะ แต่โดยรวมก็ไม่หนักผิวเลยจ้า

กลิ่นจะแอบติดความเป็นกันแดดหน่อยๆค่ะ เพราะตัวนี้เค้ามีSPF 25ผสมอยู่ด้วยนะ ก็เหมือนทาครีมกันแดดบนผิวทั่วไปค่ะ กดเบาๆมือนะคะ อันนี้กดแรงไปนี้ดด ออกมาเยอะม้ากก!! 5555

ขอทดสอบเรื่องความมันซะหน่อยนะคะ จากที่เรากดออกมาเมื่อกี้นี้แหละ เยอะมากจนทาได้ทั้งแขนเลย555

ค่อนข้างมีความมันเยอะอยู่นะคะ น่าจะเพราะเรากดออกมาเยอะเกินไปด้วยแหละ ซับด้วยกระดาษซับมันก็อย่างที่เห็นจ้า
เรามาลองทาบนผิวหน้าที่มีรอยแดงกันค่ะ ว่านางจะกลบรอยแดงได้ดีแค่ไหน

มีตุ่มแดงๆงอกอยู่บนหน้าพอดีเลยค่ะ จัดการกลบซะเลยยอย่างในรูปอาจจะถ่ายมาไม่ค่อยเห็นพวกรอยแดง คือจริงๆเรามีรอยอยู่จางๆ (ตอนนี้ผิวดีขึ้นแล้ว) พอทา Eucerin Ultrasensitive Concealing เพราะไม่ใช่รองพื้นเบสเขียวพวกนั้นเนาะ^^”

อันนี้หลังจากที่แต่งหน้าต่อด้วยรองพื้นบางเบาสุดๆของ ศรีจันทร์ ปัดแป้งและแก้มเล็กน้อย เขียนคิ้วเบาๆ เป็นอันพิธีค่ะสำหรับเรารู้สึกสบายใจเวลาลงยูเซอรินก่อน เพราะว่าหน้าไม่คันยุบยิบเลย แถมยังช่วยให้ลงแป้งดีขึ้นหน้าผ่องขึ้นค่าาา

ลืมทาปากอะ ปากซีดเปนไก่ต้ม TT__TT555
สรุปรวมเลยนะคะ จากที่เราใช้มาประมาณ2 อาทิตย์ เรารู้สึกว่ารอยแดงน้อยลง ผื่นคันตุ่มๆก็น้อยลงนะ ผิวมีความชุ่มนุ่มขึ้นด้วยแต่ขุยบนหน้าก็ยังไม่ได้หายเกลี้ยงนะคะ แต่ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะเลยจ้า เราใช้ตอนเช้าอย่างเดียวค่ะก็เห็นผลลัพธ์ที่ดีนะคะ ไม่มีสิวขึ้นหรือเกิดการอุดตันเลยค่ะ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้มากๆ เลย น่าลองค่ะ
30 พ.ค. 2560 เวลา 21:34 น.
ความคิดเห็นที่ 2
อุ๊ต๊ะ!!  ดีจริงอะ
31 พ.ค. 2560 เวลา 13:48 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล