Bio Essence BN Top

รีวิว ฟองน้ำใยบุกนุ่มเด้งดิ๋งๆ ล้างหน้าฟินๆได้อีก

29 พ.ค. 2560  |  3613   5  
สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้เบมารีวิวฟองน้ำใยบุกล้างหน้า สาวๆหลายคนคงคุ้นหูคุ้นตากันมาบ้างแล้วกับเจ้า "ฟองน้ำใยบุก" วันนี้เลยจะขอมารีวิวบ้างเป็นอีกแบรนด์ชื่อ Chai Lai (ไฉไล) แค่ชื่อก็บ่งบอกเลยว่าใช้แล้วสวย 5555 ใยบุกที่ดีเนี่ยจะมีผิวสัมผัสที่อ่อนนุ่ม ไม่ทำร้ายผิว ใช้ได้ทั้งผิวหน้าและผิวกาย ช่วยขจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพเผยผิวเปล่งปลั่ง ปราศจากสีและน้ำหอม100% ปลอดสารเคมีที่อันตรายและวัตถุกันเสีย100% ย่อยสลายได้100 สาวๆอยากรู้แล้วใช่ไหมว่าใยบุกไฉไลดียังไง ไปดูกันค่ะ
มาในแพ็คเก็จจิ้งกล่องสีขาวแซมฟ้าดูสะอาดตา ที่เลือกมาเป็นสูตรน้ำนมบริสุทธิ์นำเข้าจากประเทศญี่ปุ่นค่ะ ลองจิ้มๆที่ฟองน้ำใยบุกเลยกล่องออกมาน่ะ นุ่มมากๆเลย
ด้านหลังกล่องจะบอกวิธีการใช้งาน การเก็บรักษาให้ สาวๆไม่ต้องกังวลเรื่องคุณภาพหรือความสะอาดนะคะ คุณภาพเนี่ยใยบุกเขามาคุณภาพแน่นอยู่แล้วล่ะ แต่ตอนใช้เราต้องเบามือนิดนึง ไม่บีดจนใยบุกฉีกขาดนะคะ
ฟองน้ำใยบุกไฉไล แบรนด์เคลมว่าทำจากใยบุก100%, ช่วยล้างสิ่งสกปรก, ผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ, กระชับรูขุมขน ,กระตุ้นการไหลเวียนโลหิต
เอาหล่ะมาพบกับความตื่นเต้น สัมผัสใหม่ๆ กันต่อค่ะ แกะกล่องออกมาจะเจอฟองน้ำใยบุกที่มีพลาสติกห่อไว้อย่างดี
แกะออกจากซองพลาสติกมาแล้วคือกริ๊ดดดดดดดดดมากกกกกกกแกร มันหอมนมอ่อนๆอ่ะ และที่เด็ดสุดคือ โครตนิ่ม!! เด้งดึ๋งๆ แบบนิ่มมากกกกกกกก น่าทะนุถนอมสุดๆ มันฟินแบบละมุนมาก ถ้าสัมผัสลงแก้มคงฟินลืมอ่ะแกร ชอบๆๆๆๆ ไม่บางยี่ห้อที่มาในรูปแบบก้อนแข็งๆเลย อันนี้มาแบบนุ่มเด้งดึ๋งๆเหมือนขนมเลย น่ารักมากๆ
วิธีการใช้งานเนี่ย สาวๆต้องนำน้องฟองน้ำใยบุกมาแช่น้ำให้เขาพองตัวประมาณ 30 วินาทีนะคะ เพื่อให้เขามีความอ่อนนุ่มเพิ่มขึ้น
บีบน้ำออกเล็กน้อย ตอนนี้ยิ่งฟูเหมือนขนมสุดๆอ่ะ บอกเลย หอมนมๆ ขนมมากๆๆๆ
สาวๆจะใช้ล้างแบบเพียวๆ หรือผสมกับสบู่ โฟมล้างหน้าที่สาวๆชอบก็ได้นะคะ อันนี้เบใช้โฟมที่ใช้ปกติเลยค่ะ ได้ฟองนุ่มๆตามรูปใช้ฟองน้ำโบกุนวดลงไปที่ใบหน้าเป็นวงกลมช้าๆค่ะ สัมผัสที่ได้คือนุ่มมากๆ ไม่บาดผิว
จะเห็นได้ว่าล้างออกสะอาดมากๆ สีโฟมขุ่นๆ แบบสีรองพื้นออกมาด้วยเลย ดีมากกกก เดี๋ยวเราไปดูกันจะล้างออกมาสะอาดไหม มีรองพื้นติดอยู่ที่ฟองน้ำใยบุกของเราหรือเปล่า
ใช้เสร็จแล้วมาล้างน้ำเปล่าให้น้องใยบุกสะอาดสะอ้านนะคะ คราบสกปรกของออกมาเพียบเลย อันนี้เบแอบไปล้างน้ำเปล่าในห้องน้ำเพิ่มนะคะ น้ำในถ้วยไม่พอ กลัวไม่สะอาด 555 ล้างแบบเบามือด้วยนะ
ล้างเสร้จแล้วค่ะ จะเห็นว่าขาวสะอาด ไม่มีคราบรองพื้นกับลิปสติกติดอยู่ที่ใยบุกเลย แสดงว่าใยบุกเขาไม่สะสมคราบล่ะ แต่ว่ายังไงก็ต้องล้างให้สะอาดนะคะ
เขามีเชือกมาให้ด้วยนะ คือเวลาใช้งานเสร็จล้างน้ำให้สะอาด แต่ไม่บีดหรือขยี้น้องใยบุกน้อยๆนี่นะ ค่อยๆบีบเบาๆให้น้ำออกมา เสร็จแล้วก็แขวนไว้ให้แห้ง ถ้ารักษาดีๆเนี่ยใช้ได้นานยาวๆประมาณ 2-3เดือนเลย อ๋อ แต่ทางทีดีสาวๆควรหมั่นเปลี่ยนทุก 1-2 เดือนนะคะ
เป็นยังไงกันบ้างค่ะสาวๆ ฟองน้ำใยบุกดีกว่าที่ขึ้นนะ ปลอดภัยจากสารเคมี ธรรมชาติล้วนๆไม่ร้ายผิวเรา อย่าลืมไปตำมาใช้กันนะคะ ขอบคุณสาวๆที่เข้ามาเยี่ยมชมกันนะคะ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
29 พ.ค. 2560 เวลา 23:40 น.
ความคิดเห็นที่ 2
อุ๊ยๆๆๆ. น่าใช้อีกแระ
31 พ.ค. 2560 เวลา 13:45 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าใช้มากก
31 พ.ค. 2560 เวลา 14:33 น.
ความคิดเห็นที่ 4

ขอบคุณค่ะ

4 พ.ค. 2563 เวลา 17:26 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล