รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

มีคำถามค่ะ ใครเคยเป็นสิวที่แก้มเพราะใช้มือถือนานๆบ้างไหมค่ะ ขอเสียงหน่อยค่ะ

28 พ.ค. 2560  |  257   4  
เราเป็นคนนึงค่ะที่ติดโทรศัพท์มาก คือคนส่วนใหญ่เนี่ยจะชอบพิมคุยกัน ของเรารู้สึกว่ามันไม่ทันใจก็เลยชอบโทรมากกว่า วันนี้30 กว่าสาย ถือว่าเยอะไหมๆๆฮ่าๆ แล้วเราก็ชอบมีสิวขึ้นที่แก้มข้างซ้ายข้างเดียว(ชอบถือโทรศัพท์มือซ้าย) เราก็เลยเดาว่าสิวน่ามาจากโทรศัพท์ชัวๆ เพราะบนโทรศัพท์ก็น่าจะมีเชื้อโรคอยู่ ก็เลยต้องกลับไปใช้ผลิตภัณฑ์ที่เคยยช่วยเราไว้ทุกครั้งที่สิวขึ้นก็คือSmooth E hydrogel ตัวนี้ทาแล้วยุบเร็วมากๆ ใช้แล้วควบคู่ไปกับการดูแลความสะอาดโทรศัพท์เราให้ดี หลังจากนั้นสิวเราก็ไม่ค่อยขึ้นน่ะ แต่ถ้าขึ้นก็ใช้ตัวนี้แต้มเอาสิวยุบทันใจ บอกต่อ!

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่าเกี่ยวกะใช้มือถือมั้ย แต่เราไม่ค่อยเป็นสิวที่แก้มอะ เป็นที่คางมากกว่า
28 พ.ค. 2560 เวลา 13:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ตัวนี้ใช้ดี เราก็ใช้อยู่ค่ะ
28 พ.ค. 2560 เวลา 20:40 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ตัวนี้ก็ดีค่ะ เราไม่ค่อยคุยอะ เน้น ไลน์มากกว่า
30 พ.ค. 2560 เวลา 9:47 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล