รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

Eucerin Ultrasensitive Soothing Care อันนี้มีใครใช้แล้วเป็นไงบ้าง ผิวแข็งแรงขึ้นจริงมั๊ยคะ?

27 พ.ค. 2560  |  837   7  
คือเราเป็นคนผิวแพ้เหงื่อค่ะ โดนเหงื่อพักนึงก็เริ่มคันๆแดงๆ ตอนนี้เลยเลี่ยงการออกนอกห้องแอร์ซะส่วนใหญ่เพราะประเทศไทยอากาศร้อนมากกกก ผิวเราแพ้ง่าย เวลาโดนฝุ่น หรืออากาศร้อนแล้วเหงื่อซึมๆ ก็จะเริ่มแสบ แดง คันยุบยิบ เห็นคนพูดถึงยูเซอริน อัลตร้าเซนซิทีฟเยอะว่าช่วยแพ้ทันที แต่เราไม่รู้ว่ามันช่วยให้ผิวเราแข็งแรง แบบ ทนพวกฝุ่น อากาศอะไรแบบนี้ได้แค่ไหนคะ? ใครเคยใช้ช่วยแชร์หน่อยค่ะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ตัวนี้เราใช้แล้วผิวหายแพ้เร็วขึ้น ปกติเป็นคนเป็นอะไรที่แพ้ๆนี้เป็นนานเป็นสัปดาห์ๆเลยค่ะ ตัวนี้ใช้แล้วช่วยได้เยอะทาก่อนนอนแล้วตื่นเช้ามาผิวดีขึ้นมากด้วยค่ะ รักเลยค่ะ

27 พ.ค. 2560 เวลา 21:17 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้อยู่ค่ะ รู้สึกว่ารอยแดงจางลงนะคะ
27 พ.ค. 2560 เวลา 22:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นเหมือนกันเลยค่า แพ้เหงื่อเนี้ย แต่เราใช้ Eucerin Ultrasensitive ตัวสีเขียว ทาก่อนแต่งหน้า ก่อนหน้านี้เราเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้เลย แล้วเราเป็นทีต้องไปหาหมอ เบื่อมากต้องพยายามหลบๆ ไม่ขึ้นมอเตอร์ไซค์ ไม่โดนแสง ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเราก็ใช้ชีวิตปกตินะ ผิวเราไม่แสบไม่คันแล้ว แนะนำจริงๆนะ เราเข้าใจความลำบากของเจ้าของกระทู้ค่ะ
28 พ.ค. 2560 เวลา 9:12 น.
ความคิดเห็นที่ 4
มาเก็บข้อมูลค่ะ ^ ^
28 พ.ค. 2560 เวลา 13:30 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราเคยอ่านกระทู้รีวิวตัวนี้เหมือนกันเหมือนน่าจะดีนะคะ ลองอ่านได้ค่ะ เพราะส่วนตัวเราอ่านก็ส่งให้เพื่อนตอนนี้นางใช้ก็บอกอาการดีขึ้นค่ะ คิดว่าน่าจะได้ผลแหละ
https://pantip.com/topic/35766257
28 พ.ค. 2560 เวลา 16:16 น.
ความคิดเห็นที่ 6
บางทีก็เป็นนคนผิวง่าย
30 พ.ค. 2560 เวลา 9:41 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202411 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล