รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ตัวช่วยเพื่อผิวขาวกระจ่างใสและมีออร่า

26 พ.ค. 2560  |  1315   6  
สวัสดีสาวๆ ชาว cosmenet ทุกคนจ้า การมีผิวขาวกระจ่างใสและมีออร่าเป็นสิ่งที่สาวๆ หลายคนปรารถนา เราเองก็เป็นอีกหนึ่งคนที่อยากมีผิวขาวกระจ่างใสและมีออร่า แต่ด้วยความที่กิจกรรมต่างๆ ที่เราต้องทำในแต่ละวันบวกกับสภาพอากาศบ้านเราที่เดี๋ยวแดดร้อนเดี๋ยวฝนตก มลภาวะก็ค่อนข้างเยอะ สิ่งเหล่านี้ล้วนแล้วแต่เป็นตัวบั่นทอนสุขภาพผิวของเราทั้งนั้นเลยใช่ไหมล่ะ ด้วยปัญหาเหล่านี้แหละที่ทำให้ผิวของเราหมองคล้ำและไม่มีชีวิตชีวา ผิวไม่เรียบเนียน แถมสีผิวก็กระดำกระด่างไม่สม่ำเสมออีก ใส่ชุดไหนก็ไม่มั่นใจ พอถึงเวลาอยากจะแต่งตัวแนวเซ็กซี่ก็โถๆๆๆ กังวลไปอีก ยกมือปาดน้ำตาเลยทีเดียว จากปัญหานี้เลยคิดว่า… เอาล่ะ ลองหาตัวช่วยสักหน่อยไหม ก็สรรหาตัวช่วยผิวกันยกใหญ่ ก็มาเจอรีวิวครีมตัวหนึ่งที่มีชื่อว่า Sudtana White Glow ก็หาข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ (ตัวนี้มีรีวิวค่อนข้างเยอะ)
ตอนแรกเราก็ไม่ได้คิดว่าจะใช้หรอก เพราะเคยมีประสบการณ์เมื่อตอนเรียนมหาวิทยาลัย ปี 2 ตอนนั้นไปงานราตรีบัณฑิต ก็คิดว่าจะหาตัวช่วยมาทำให้ผิวขาวกระจ่างใสซะหน่อย เพราะเวลาที่เราแต่งตัวแล้วจะได้ดูดี ก็ซื้อครีมทาผิวขาวยี่ห้อหนึ่งมาใช้ ปรากฏว่าทำให้เสียความมั่นใจมากกว่าเดิมอีก ตอนแรกก็ดีใจหรอกคือช่วยปรับผิวขาวได้ดีนะ พอสักพักเท่านั้นแหละ รู้เรื่องเลย...เพราะสีขาวของครีมละลาย เลอะชุดเราด้วยไงล่ะ และเป็นคราบขาวชัดเจน (ชุดสีดำเลยเห็นชัดเจน) จากเหตุการณ์นั้นทำเอาเข็ดไปอีกนาน พอมาตัวนี้คิดว่าต้องไม่พลาดท่าอีกนะ หาข้อมูลก่อนซื้อพอสมควร และมีเพื่อนคนหนึ่งเคยใช้มาก่อน แนะนำว่าโอเค เราก็ลองซื้อมาใช้ตามคำแนะนำของเพื่อน และจากที่ศึกษามาเห็นบอกว่าผลิตภัณฑ์ตัวนี้เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ มีความเป็นออร์แกนิก 100% ผ่านการทดสอบจากผู้เชี่ยวชาญและไม่มีสารเคมี ก็เลยตัดสินใจซื้อมาลองใช้ก่อน 1 หลอด

วิธีใช้ก็เหมือนโลชั่นทาผิวทั่วไป หลังใช้แนะนำว่าควรสังเกตความเปลี่ยนแปลงของผิวอย่างสม่ำเสมอด้วยนะ เพื่อเปรียบเทียบความเปลี่ยนแปลงค่ะ

สรุปนะจ๊ะ การเลือกใช้ครีมหรือผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับผิว “ความปลอดภัย” ถือเป็นสิ่งสำคัญมากที่สุด และ Sudtana White Glow ก็เป็นครีมทาผิวขาวที่ถือว่าโอเคอีกหนึ่งตัวนะ ใครเคยใช้มาแล้วได้ผลลัพธ์เป็นยังไงมาแชร์ประสบการณ์กันได้จ้า

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
26 พ.ค. 2560 เวลา 23:58 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ม่ะรู้จักอะ 
28 พ.ค. 2560 เวลา 22:38 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ม่ะรู้จักอะ 
ความคิดเห็นที่ 4
ม่ะรู้จักอะ 
ความคิดเห็นที่ 5
ลองใช้โลชั่น ยี่ห้อ Exxe แบบเราดูค่ะ ผิวจะขาวใสแบบนีออน เวลาโดนแดดผิวนี่ออร่าแบบเด็กญี่ปุ่นเลยค่ะ 
พิกัดเราสอยมาจากวัตสัน 155 บาทเอง บางทีมีโปรก็ 2 หลอด 250 บาท ถูกและดีค่ะ
12 ก.ค. 2560 เวลา 16:03 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล