Bio Essence BN Top

เห่อเจ้าค่าาา~ body care จาก Chupa Chups อาบน้ำได้ทาตัวดี

25 พ.ค. 2560  |  871   6  
หลังจากที่เห็น ในเว็บเค้ามารีวิว อดไม่ได้ที่จะไปหามาบ้าง สำหรับบอดี้แคร์จาก chupa chups ที่ปกติเรามักจะคุ้นหู จากอมยิ้มลูกกลมๆนั้นแหละ 
ซึ่งเราก็ได้มา 3 ตัว เป็นกลิ่นเดียวกันหมดเลย นั่นคือ ice cola นั่นเองค่า

สบู่เหลว ขวดเป็นทรงกระบอกแบบนี้ค่ะ

อันนี้เขาเขียนว่าเป็น soothing Gel มันน่าจะใช้บำรุงผิวแหละ ประมาณนั้น

Hand cream เขาก็จะหลอดจิ๋วจิ๋วหน่อย

มาลองอาบน้ำกันเลย

ขวดประมาณนี้ เห็นเขียนว่า alcohol Free ด้วย
มีรายละเอียดเกี่ยวกับผู้ผลิตเรียบร้อย

เนื้อสบู่เป็นเจลใสใส มีสีคล้ายน้ำอัดลม น่ากินมาก

ขึ้นฟองดี หอมกลิ่นโคล่ามากๆ
เราใช้วิธี บีบใส่ฟองน้ำที่ใช้ถูตัว ฟองจะขึ้นเยอะมากๆ 
ที่สำคัญตอนถูกตัวนอกจากจะหอมแล้ว มันยังเย็นขึ้นด้วยล่ะค่ะคุณผู้ชม ไม่ใช่เย็นแบบแป้งตรางู หรือสบู่สูตรเย็นนะ แต่มันก็เย็นๆแหละ ประมาณโคล่าใส่น้ำแข็ง
 อาบเสร็จ สบายตัวมากเลยค่ะ

soothing gel ก็เป็นเนื้อเจลสีใส คล้ายกับสบู่แต่จะเหนียวกว่าหน่อยนึง ทากับตัวแล้วก็ทำให้ผิวเย็นเย็นคล้ายคล้ายกัน หอมโคล่ามากๆ นี่กลัวมากกว่าจะนอนแล้วมดขึ้นนะเนี่ย

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ว้าวน่ารักมากๆ น่าใช้สุดๆเลย
25 พ.ค. 2560 เวลา 23:23 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สรุปมดขึ้นไหมค่ะ
หอมจนเอาไปนอนฝันไหมค่ะ 555+

อยากลองเลยอ่าาา
26 พ.ค. 2560 เวลา 10:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ไปดมกลิ่นมาเหมือนกันหอมแบบโคล่าเลย สดชื่นมาก
26 พ.ค. 2560 เวลา 11:25 น.
ความคิดเห็นที่ 4
น่าใช้จัง
30 พ.ค. 2560 เวลา 9:37 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เคยใช้กลินสตอร์เบอร์รี่ของเพื่อน หอมมากเลยะค่ะ
15 ก.ค. 2560 เวลา 14:51 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล