ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุด

[Review] แชร์ค้า เคล็บลับ 4 สเต็ปการดูแลผิวให้สวยนุ่มชุ่มชื่นน แบบง่ายๆค่า

25 พ.ค. 2560  |  495   6  
ใครว่าสิวหายยาก บางทีอยากรักษาให้สิวหายเร็ว แต่ต้องทรม๊านทรมาน กับการหน้าแห้งเป็นขุย ค่ะคู๊นนนนน แล้วยิ่งคนผิวแห้งนะคะ ร้องไห้แรงมากกกก แต่ถ้ารู้จักการดูแลให้ถูกวิธี เลือกใช้โปรดักซ์ให้ถูกแบบ ก็ทำให้ผิวเนียนนุ่ม พร้อมไร้สิวด้วยนะคะ อิง 4steps นี้มีไม่เฟลล์แน่นอนน

Eucerin Dermo PURIFYER Acne & Make-up Cleansing Water

Cleansing Water ที่เหมาะสำหรับสาวเป็นสิวผิวมันและผิวแพ้ง่ายค่ะ เราชอบตรงที่ไม่มีแอลกอฮอลล์ กลิ่นไม่แรง เวลาเช็ดหน้าแล้วหน้าชุ่มๆ เหมือนล้างน้ำเปล่าเลย ที่สำคัญเมคอัพหลุดง่ายมาก 1 ขวด ใช้ได้ประมาณ 1 เดือน กำลังดีเลยค่ะ 
ไม่แพงเลยเมื่อเทียบกับผลลัพธ์แล้ว

Cetaphil Gentle Skin Cleanser 
สำหรับคนเป็นสิวคงไม่มีใครไม่รู้จักตัวนี้ เจลล้างหน้าเพื่อรักษาสิวที่ อ่อนโยนมาก ไม่เอาจุดขายเราให้คู่แข่งค่ะอันนี้เหมาะสำหรับสาวผิวแห้ง และผิวธรรมดา (ตอนนี้มีสูตรสำหรับคหน้ามันแล้ว ลองไปส่องดูกันได้เลยค่ะ) ข้อดีอันนี้คือใช้แล้วไม่แพ้ รู้สึกหน้านุ่มๆ ไม่แห้ง ใช้ไปสักพักรู้สึกหน้าแข็งแรง ไม่แพ้อะไรง่าย ตัวนี้สามารถใช้ได้กับทุกประเภทสิวเลยค่ะ

Aloe vera 100% gel 

เจลว่านหางจระเข้ตัวนี้เด็ด!!! พูดเลยว่าเป็นตัวที่เราใช้บำรุงคู่กับการใช้ครีมรักษาสิวค่ะ เพราะไม่ทำให้ผิวหน้าแห้ง ผิวลอกเป็นขุย เนื้อมีลักษณะไม่เหลวมาก ซึมซาบไวทีเดียววว เต่วนี้เราใช้ทั้งเช้าและก่อนนอนเลย ตอนเช้าก็ทาผสมเบสก็ได้นะคะ หรือทาก่อนทารองพื้น ช่วยให้รองพื้นติดดีด้วยค่ะ แถมดูดิวอี้ไปอีกกก

Smooth E Acne Hydrogel Plus

ตัวนี้ใช้ได้ทั้ง สิวอักเสบ สิวฮอร์โมน สำหรับหน้าเราตัวนี้เอาอยู่สุด เราใช้ทาตอนกลางคืน ตอนเช้าคือยุบไปเลย ตอนแต่งหน้าไม่ต้องโบกคอนซีลเลอร์หนาๆ มันดีตรงนี้ เราว่า ฃตัวนี้มันเหมาะกับสิวที่อาการหนักกว่าสิวอุดตันง่ะ ต่างกับตัวเก่าหลอดขาว อันนั้นดีกับพวกสิวอุดตันมากๆนะ คืนเดียวยุบ ซึ่งหลอดเขียวนี้ก็ยังคงconcept เดิมจ้า ยุบเร็ว หายห่วง! ลองอ่านฉลากในกล่องมา Anti-bacterial ฆ่าเชื้อแบคทีเรีย/ Anti-inflammatory คือช่วยลดการอักเสบของสิวปวด บวม แดง โดยไม่มีผลข้างคียงของสเตียรอยด์และAnti-irritation ลดการระคายเคือง และเพิ่มความชุ่มชื่น ซึ่งดีมากๆเลย 

นอกจากจะรักษาสิวแบบหายแรงงงงงงส์แล้วนะคะ ยังไม่ทำให้หน้าแห้ง และยังคงความชุ่มชื่นนนนให้กับผิวด้วยค่ะ พอหน้าชุ่มชื่น ผิวก็จะไม่มี ซึ่งเป็นการปรับสภาพหน้าได้ดีทีเดียวเลยยยยยยย แนะนำเลยค่ะ

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
Cetaphil Gentle Skin Cleanser ตัวนี้ดีใช้อยุค่ะ
25 พ.ค. 2560 เวลา 18:39 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราก็ชอบเจลว่านหางจระเข้เหมือนกันค่ะ
25 พ.ค. 2560 เวลา 23:26 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าสนใจมากเลยค่ะชอบ Eucerin Dermo PURIFYER Acne & Make-up Cleansing Water ค่ะ
27 พ.ค. 2560 เวลา 20:39 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ดีค่ะ
29 พ.ค. 2560 เวลา 9:56 น.
ความคิดเห็นที่ 5
อยากลอง Aloe vera 100% gel แบรนด์นี้บ้างค่ะ
15 ก.ค. 2560 เวลา 14:52 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~10 เซรั่มกันแดดทาหน้า เกลี่ยง่ายเบาสบายผิว ซึมไวไม่เป็นคราบขาวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล