Bio Essence BN Top

15 daily items ใช้ทุกวัน ฟื้นฟูหน้าพังให้กลับมาขาว ปังเหมือนเดิม

23 พ.ค. 2560  |  795   9  

ไฮ~~~ สวัสดีจ้าสาวๆ วันนี้จะมาขอรีวิวไอเท็มเด็ด เป็นสกินแคร์ที่เราใช้อยู่แทบจะทุกวัน ใช้แล้วดีงาม จนอยากบอกต่อ ซึ่งสกินแคร์ส่วนใหญ่ที่เราใช้ก็ไม่ได้ราคาแพงเวอร์อะไรมาก เพราะเราเน้นที่เหมาะกับผิวเราจริงๆ และใช้แล้วผลลัพธ์ออกมาดีจริงๆ บางอันใช้มาตั้งแต่สมัยมหา’ลัยแล้ว แล้วใช้ต่อมาเรื่อยๆ เอาเป็นว่า มาดูกันเลยดีกว่าจ้า ว่ามีอะไรบ้าง

Item ฟื้นฟูหน้าให้ขาวกระจ่างใส 

Item 1 |Smooth E White BabyFace Creamเนื้อโปรดักท์ : เป็นเนื้อครีมเข้มข้น แต่เกลี่ยง่ายอยู่นะ แถมซึมเร็วด้วย 
ราคา : 300 กว่าบาท 

เลือกตัวนี้เพราะว่าเพื่อนเราที่แนะนำว่าตัวนี้ใช้แล้วขาวขึ้น แถมยังปลอดภัยอ่อนโยนไม่กัดผิว ละก็ไม่ทำให้เป็นสิวด้วย เพราะเพื่อนเราหน้าแพ้ง่ายแบบเป็นสิวง่าย แต่ใช่นี่ไม่แพ้เลย หน้าเราหนากว่าเพื่อนก็ต้องไม่แพ้ด้วยสิ 55555 ช่วงแรกๆ ใช้แล้วรู้สึกเลยว่าหน้านุ่มขึ้น เนียนขึ้น พอใช้สักประมาณ 2-3 อาทิตย์ก็เห็นชัดว่ารอยดำจากสิวดูจางลง หน้าขาวกระจ่างขึ้นจนเพื่อนทักว่าไปทำไรมาทำไมหน้าผ่อง 55555 แต่คือไม่ได้ขาวแบบเวอร์ไรนะ แต่ดูขาวแบบสุขภาพดี เนียนขึ้นไรงี้

Item 2 | Hada labo Arbutin Whitening Lotion
เนื้อโปรดักท์ : เนื้อเป็นน้ำที่มีความข้น สีขุ่นหน่อย 
ราคา : 500 นิดๆ 

ฮาดะ สีน้ำเงิน เรื่องความชุ่มชื้นอาจจะยังสู้สีขาวไม่ได้ ตัวนี้เด่นเรื่องความขาวจ้า ตบทุกวันเช้าก่อนแต่งหน้า แต่ก็ไม่ได้ขาวเวอร์ เพราะพวกน้ำตบเขาออกมาเน้นความชุ่มชื้นมากกว่า เรื่องขาวก็ต้องใช้พวกwhitening โดยเฉพาะอะ แต่ที่ดีคือใช้แล้วไม่แพ้จ้า ตอนแรกใช้สีขาว เพราะมีคนแนะนำ แต่ปรากฏว่าใช้ไปได้อาทิตย์กว่าๆ สิวผดขึ้น เปลี่ยนมาใช้สีน้ำเงินแล้วโอเคเลย

Item 3 | ไอศิกา ทานาคา+คอลลาเจน
เนื้อโปรดักท์ : ผงละเอียดสีเหลือง 
  ราคา : ประมาณ 40 บาท 

ปกติเราใช้ผงขัดตัวทานาคาผสมคอลลาเจนของไอศิกา แต่อันนี้เป็นผงขัดหน้า วิธีใช้ก็เอามาผสมน้ำเปล่าให้เป็นครีมแล้วขัดเบาๆ ทั่วหน้า ใช้แค่อาทิตย์ละครั้งพอ เดี๋ยวหน้าจะบางเกินไป ใช้แล้วรู้สึกว่าหน้าเนียนและนุ่มมากจ้า แต่เวลาล้างต้องล้างดีๆ ไม่งั้นหน้าเหลืองไม่รู้ด้วย55555

Item 4 |white me up sleeping pack
เนื้อโปรดักท์ : เนื้อครีมไม่ข้นมาก 
ราคา : 550 บาท 

หลังจากมีsleeping mask ก็ลืมมาส์กแผ่นไปได้เลยจ้า อันนี้เราใช้เป็นกระปุกที่ 2 แล้ว คือดีงามมากจริงๆ ทาก่อนนอน ตื่นมาหน้านุ่ม+ชุ่มชื้นมากกก ใช้ประมาณอาทิตย์กว่าๆ รู้สึกเลยว่าหน้ากระจ่างใสขึ้น อันนี้เรามาส์กอาทิตย์ละ 2-3 วันจ้า

Item 5 |GARNIER Light Eye Roll-On
เนื้อโปรดักท์ : เป็นน้ำใส
ราคา : 199 บาท 

ตัวช่วยให้หายจากตาคล้ำเหมือนญาติแพนด้าจ้า ใช้มาตั้งแต่สมัยเรียน ยิ่งช่วงที่สอบ ปั่นงานต้องนอนดึก ก็ใช้นี่ช่วยทาก่อนนอน แล้วตอนเช้า ชอบเอาไปแช่ตู้เย็นก่อนเอาออกมาทา มันจะเป็นลูกกลิ้งทำให้ทาง่าย ไม่เหนอะหนะ ทาแล้วรู้สึกเฟรชมาก เย็นๆ แต่ไม่ได้แสบนะ รู้สึกว่ารอยคล้ำจางลงด้วย

Item บอกลาหน้าสิว

Item 6 | ผงวิเศษ ตราร่มชูชีพเนื้อโปรดักท์ : ผงสีครีมๆ เหลืองๆ
ราคา : 10 บาท 

หลายคนต้องเคยใช้แน่ๆ เลย เป็นไอเท็มที่แม่แนะนำให้ใช้จ้า เวลาที่สิวอักเสบหรือสีที่มีหัวขึ้น ก็ผสมน้ำให้ข้นๆ หน่อยแล้วก็แต้มตรงสิว เราแต้มตอนก่อนนอน เช้ามาสิวก็แห้ง อันนี้บอกก่อนว่าคนที่แพ้sulfa ไม่ควรใช้น้า เพราะจะยิ่งทำให้หน้าเยินจ้า แต่เราผู้ไม่ค่อยแพ้อะไร ใช้ได้สบายใจเลย

Item 7 |Klerk mountain zinc mineral water facial spray
เนื้อโปรดักท์ : น้ำแร่ 
  ราคา : 79 บาท 
 ช่วงสเปรย์น้ำแร่ฮิตๆ เราก็ลองซื้อมาใช้หลายยี่ห้อเหมือนกัน แต่ตัวนี้ไม่แพง มีส่วนผสมของซิงค์ ช่วยไม่ให้เกิดสิว ซึ่งเราใช้แล้วก็ไม่ได้แพ้อะไร ซึ่งถือว่าดีงามมากในราคาเท่านี้ ก็จะฉีดหลังจากแต่งหน้าเสร็จ แล้วก็มีฉีดระหว่างวันด้วย สดชื่นดีจ้า

Item 8 |SmoothE Acne Hydrogelเนื้อโปรดักท์ : เนื้อเหมือนเซรั่มเบาๆ ไม่ข้นเท่าครีม
ราคา : 200 ไม่เกิน 300 

ไอเท็มยอดนิยมของคนเป็นสิวจ้าาา เชื่อเถอะมากกว่า 90% ต้องเคยใช้ เพราะว่าแต้มสิวแล้วมันยุบจริงๆ นะเออ ทากลางคืน ตื่นเช้ามาเห็นชัดเลยว่าบวม+แดงน้อยลง ใช้ 2-3 วันสิวก็เริ่มแห้ง เป็นไอเท็มที่ขาดไม่ได้อีกตัวเลย

Item 9 | the original charcoal deep cleansing nose pore stripsเนื้อโปรดักท์ : แผ่นฟิล์มสีดำ
ราคา : 3 แผ่น35 บาท 

อันนี้เป็นมาส์กลอกสิวเสี้ยน แบบหลุดออกมาเป็นตอเลยจ้า1 ซองมี3 แผ่น ก่อนใช้เราจะล้างหน้า แล้วเอาผ้าชุบอุ่นๆ มาวางไว้บนจมูกเพื่อเปิดรูขุมขนก่อน แล้วค่อยแปะแผ่นมาส์ก รอประมาณ10 นาทีแล้วลอกออก หลุดออกมาเป็นตอเลยจ้า เวิร์คมาก 

Item เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวหน้า 

Item 10 |Nature Republic Soothing & Moisture Aloevera 92% Soothing Gelเนื้อโปรดักท์ : เนื้อเจลใส
ราคา : ประมาณ250 บาท

และนี่คือ โปรดักท์ที่จะทำให้ผิวชุ่มชื่น => เจลว่านหางจระเข้ นั่นเองงงงง ตัวนี้ส่วนใหญ่เราจะใช้ทาก่อนนอนค่ะ ใช้ทั้งทาหน้า(วันเว้นวัน) และทาตัว พวกข้อศอก หัวเข่า ตาตุ่มงี้(ทาทุกวัน) มันจะช่วยให้ผิวชุ่มชื้น อิ่มน้ำมากขึ้น ไม่แห้ง เราจะเอาไปแช่ตู้เย็น แล้วค่อยเอามาทา สัมผัสแรกที่เนื้อเจอโดยผิวนี่คือเย็นเลย รู้สึกเย็นสบายหน้ามาก ยิ่งอากาศร้อนๆ นี่ยิ่งดีงามจ้า

Item 11 |Vaseline Intensive Care Pure Petroleum Jellyเนื้อโปรดักท์ : เนื้อเจล มีความมันวาว
ราคา : ประมาณ60 บาท 

ขุมทรัพย์ของคนที่ปากแห้งผากดุจทะเลทราย 55555555 ใช้ดีจริงๆ นะ บ้านเราใช้กันทุกคนเลย เราใช้ทาปากก่อนนอน ตื่นเช้ามาปากนุ่ม ไม่แห้ง ไม่เป็นขุย แล้วเรารู้สึกว่าใช้แล้วริมฝรปากเนียน นุ่ม ดูสุขภาพดีด้วย คือดีมาก กระปุกนึงใช้หลายเดือนเลย เดี๋ยวนี้วาสลีนทำแบบกระปุกเล็กๆ สำหรับทาปากมาโดยเฉพาะ แต่เราว่าออริจินอลดีสุด

Item ปกป้องผิวหน้า ช่วยให้ผิวแข็งแรง 

Item 12 |Biore UV Perfect Milk SPF 50+/PA+++เนื้อโปรดักท์ : เนื้อน้ำนม มีความเข้มข้นหน่อย แต่เกลี่ยง่าย
ราคา : จำไม่ได้ แต่ไม่น่าจะเกิน300 บาท 

ตัวนี้เป็นกันแดดตัวเดียวที่เราใช้มาหลายเดือนแล้ว กันทั้งแดด กันทั้งน้ำ กันทั้งเหงื่อเลยจ้า เวิร์คมาก แต่เราหิ้วมาจากญี่ปุ่นนะ เรารู้สึกว่าของที่ญี่ปุ่นเนื้อจะข้นกว่าของไทย ซึ่งเราชอบมากกว่า ก่อนใช้ต้องเขย่าก่อนให้เนื้อมันเข้ากัน เนื้อกันแดดซึมเข้าผิวง่ายมาก หน้าไม่มัน ไม่วาวด้วย คือทาแล้วเนื้อมันจะกลืนกันสีผิว ไม่ต้องกลัวหน้าลอยหรือมีคราบขาวระหว่างวัน

Item 13 | Estee lauder advanced night repairเนื้อโปรดักท์ : เนื้อเซรั่ม ใส
ราคา : เราซื้อตัว tester 7ml มา ราคาไม่เกิน300 บาท

ตัวนี้เล็งอยู่นานเพราะราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน ในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อตัวtester มาใช้ก่อน ซึ่งตรงตามที่หลายๆ คนมารีวิวเลยจ้า ทาเฉพาะก่อนนอน ใช้มาประมาณ1 อาทิตย์ รู้สึกเลยว่าผิวแข็งแรงขึ้น เนียน เรียบ และที่สำคัญไม่แพ้จ้า เนื้อเซรั่มจะเกลี่ยง่าย ซึมเร็วด้วย

Item ทำความสะอาดผิวหน้า 

Item 14 |Garnier micellar cleansing waterเนื้อโปรดักท์ : น้ำใส
ราคา : 249 บาท

คลีนเซอร์ลบเครื่องสำอาง อันนี้ลบได้ทั้งปาก ตาด้วย ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น เวลาล้างไม่ต้องถูแรงเลย แต่ถ้าแต่งจัดหน่อยก็ต้องเช็ดหลายรอบ เวลาเช็ดรอบดวงตาก็ไม่ได้รู้สึกแสบตาด้วย เลิศตรงนี้ บางยี่ห้อนี่แสบตาจนนึกว่าตาจะบอด

Item 15 |Yves Rocher Purifying Cleansing Gelเนื้อโปรดักท์ : เจลใส มีกลิ่นหอมอ่อนๆ
ราคา : 400 นิดๆ

ตัวนี้เป็นเจลล้างหน้าของYves rocher เป็นเจลใสๆ จริงๆ อันนี้มีเป็นเซตสำหรับคนหน้ามันเลย แต่เราซื้อมาแค่โฟมล้างหน้าพอ ลองใช้ดู ปรากฏว่าชอบมากจ้า เนื้อเจลมีกลิ่นหอมอ่อนๆ แต่เป็นแบบไม่มีฟองนะ คนที่ชอบใช้โฟมล้างหน้าแบบมีฟองอาจจะไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ แต่เราใช้แล้วชอบเพราะมันคุมมัน หน้าไม่เมือก5555 แค่ล้างครั้งแรกก็สัมผัสได้เลยจ้า

หมดแล้วจ้าาาา ใครมีไรก็แนะนำกันมาได้เลยน้า:)

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ใช้เหมือนกันหลายตัวเลย ^^ ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 22:05 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เอสเต้อเสเตัวนี้ดีดังอยู่นะ
24 พ.ค. 2560 เวลา 13:08 น.
ความคิดเห็นที่ 3
Garnier micellar cleansing water เราใช้ล้างเครื่องสำอางค์ไม่ออกง่าาา
24 พ.ค. 2560 เวลา 18:43 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช้เหมือนกันหลายอย่างเลย ^^
Yves Rocher น่าสนใจมากค่ะ ชอบโฟมไม่มีฟองเวลาล้างแล้วไม่รู้สึกหน้าแห้งตึงดี
25 พ.ค. 2560 เวลา 9:36 น.
ความคิดเห็นที่ 5
 ว่าจะลอง white me up sleeping pack อยุเหมือนกันค่ะ
26 พ.ค. 2560 เวลา 11:29 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้เหมือนกันหลายตัวเลยค่ะ อิอิ
28 พ.ค. 2560 เวลา 13:20 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ดี ๆ ค่ะ
29 พ.ค. 2560 เวลา 9:54 น.
ความคิดเห็นที่ 8
อยากลองตัวนี้ค่ะ white me up sleeping pack
15 ก.ค. 2560 เวลา 14:53 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล