คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

รีวิวสบู่ล้างหน้าจากธรรมชาติล้วนๆ ดีต่อใจ

23 พ.ค. 2560  |  2385   4  
สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงนี้รู้สึกล้างหน้าไม่ค่อยสะอาดเลยอ่ะ ออกข้างนอกไปเจอมลภาวะ มลพิษทางอากาศอย่างหนักหน่วงด้วยแหละ แถมสารเคมีก็มี สิวก็ตามมาไง ขนาดมีตัวช่วยดีๆหลายอย่างแล้วยังไม่พอเลยนะ เลยต้องดีท็อกซ์ผิวกันบ้าง ไปได้สบู่ล้างหน้าที่มีส่วนผสมของ เชียร์บัตเตอร์ และถ่านไม้ไผ่ญี่ปุ่นมาค่ะ ถ่านไม้ไผ่ญี่ปุ่นเนี่ยขึ้นชื่อในเรื่องดูดซับสารพิษที่ตกค้างในรูขุมขน และ เชียร์บัตเตอร์ ที่สาวๆคุ้นเคยคือให้ความนุ่มชุ่มชื้น ผิวเด้งดึ๋งๆนั่นเอง ประโยชน์จากธรรมชาติล้วนๆ ที่กล่าวมานั้นคือ Begin Shea Butter Plus Bamboo Charcoal Facial Soap จากแบรนด์ Joyous ไปดูกันเลยเนอะ
แพ็คเก็จจิ้งหรูหรามากๆ สมความเป็นญี่ปุ่นเลยค่ะ เปิดกล่องออกจะเจอกระดาษขาวห่อสบู่เอาไว้อย่างทะนุถนอม แถมมีส่วนลดให้สำหรับการช้อปครั้งต่อไปด้วย ดีอ่า ชอบๆ
ด้านข้างกล่องจะมีบอกไว้เลยว่าเป็น สบู่ล้างหน้าเชียร์บัตเตอร์ผสมผงถ่ายไม้ไผ่ญี่ปุ่นสูตรอ่อนโยนต่อผิว มีภาษาญี่ปุ่นด้วยล่ะ หรูมากๆแต่บอกเลยราคาเอื้อมถึง!
ก้อนสบู่จะเป็นทรงกลม เหมือนถ้วย เขาบอกว่าใช้ขั้นตอนในการทำแบบดั้งเดิมและธรรมชาติสุดๆ คือผสมส่วนผสมทุกอย่างให้เข้ากัน แล้วบ่มเป็นเวลา 2 เดือน เพื่อให้สบู่แห้งเองตามธรรมชาติ สบู่ที่ได้จึงมีคุณภาพและคงความเป็นธรรมชาติอ่อนโยนต่อผิวที่สุด กลิ่นจะแบบธรรมชาติของเขาเลยคือหอมถ่านๆอ่ะ อธิบายไม่ถูก คือไม่มีน้ำหอม ไม่แต่งกลิ่นล่ะ
ด้านหลังบอกรายละเอียดส่วนผสมชัดเจน รวมถึงบอกด้วยว่าสบู่ทุกก้อนผ่านการทำด้วยมือด้วยนะ ปราศจากสารก่อฟองทุกชนิดรวมถึง SLS , SLES ไม่มีน้ำหอม ไม่มีพาราเบน ไม่มีสารที่ก่อให้เกิดการแพ้และการระเคืองต่อผิวแม้กระทั้งในผิวผู้ที่แพ้ง่าย พูดง่ายๆคือทำจากธรรมชาติล้วนๆค่ะ
เห็นแบบนี้ฟองเยอะมากๆนะ นุ่มมากๆๆเนียนๆ เป็นมูสๆ เป็นวิปโฟมได้เลยค่ะ สีฟองจะออกเทาอ่อนๆตามสีก้อนสบู่เลย หลังใช้แล้วรู้สึกว่าผิวสะอาดขึ้น ไม่แห้งตึง มีความชุ่มชื้น ไม่แสบผิว แต่ตรงที่เป็นสิวจะแสบนิดๆนะ ผงถ่านน่าจะทำการฆ่าเชื้อ ครั้งต่อมาลองผอกทิ้งไว้ 5 นาที รู้สึกว่าหน้ากระจ่างใสขึ้น
ดูชัดๆค่ะ ฟองนุ่มเนียนมากๆ ปกติไม่ค่อยชอบสบู่ก้อนล้างหน้านะ เพราะหน้ามันจะทำให้หน้าแห้งอ่ะ แต่อันนี้ไม่แห้งเลย ผ่าน ก้อนใหญ่สะใจ ใช้ได้นานด้วย 10 10 10
ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมกันนะคะ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณนะคะ น่าใช้มากค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 17:51 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าใช้ค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 22:01 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ดูน่าใช้ดีค่ะ
24 พ.ค. 2560 เวลา 13:04 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล