ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุด

[Review] Item ในดวงใจ ใช้ประจำ สิวหายภายใน 1 อาทิตย์

23 พ.ค. 2560  |  783   3  
อยากสิวลดละ ทำไงดี! วันนี้เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ค่ะ ลองผิดลองถูกมาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว นี่ไม่อยากจะนับเงินที่ต้องเสียไปกับการเฟ้นหาเวชสำอางค์ที่สยบผิวอยู่หมัดนะคะ ไม่อยากใช้สุ่มสี่สุ่มห้าเลยค่ะ เพราะผิวหน้านี่ถ้าพังแล้ว ร้องไห้แรงมากกกกก เราได้ลองเริ่มจากเสิร์ช หาข้อมูลของโปรดักซ์ค่ะ ตัดสินใจอยู่ตั้งนาน ดูรีวิวมาก็เยอะแยะเลยนะคะ ทีนี้กลั่นกรองมาจนได้โปรดักซ์เหล่านี้ ที่อยากแนะนำเพื่อนๆกันค่าา อันนี้อยากแชร์ขั้นตอนการดูแลที่ต้องหมั่นทำเป็นประจำทุกวันนะคะ หลังการล้างหน้าเสร็จค่ะ
เอาล่ะ เริ่มค่ะ!จากตัวแรกเรยยยยคือ            

1 Effaclar clarifying Moisturizing lotion

โลชั่นบำรุงผิวหน้าสูตรผสาน Salicylic Acidและ Hammelisช่วยลดการสะสมของเชื้อแบคทีเรีย P.Acneสาเหตุหลักของการเกิดสิวและมีสารที่ช่วยดูดซับความมันบนใบหน้าได้และมีสารที่ช่วยดูดซับความมัน (Oil Absorbing Powder)และ Zinc Derivativeที่ช่วยควบคุมความมันบนผิวหน้าอย่างมีประสิทธิภาพ
ขนาด200mlราคา800 บาท/ หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป Watsonและ Boost

2. Effaclar DUO [+]

เป็น สกินแผลสำหรับคนผิวมันนะคะช่วยลดเลือนรอยดำและรอยแดงจากสามารถใช้เป็น make-up baseได้เนื้อครีมกึ่งเจลเพราะมันจะมีความเข้มข้นเหมือนครีมแต่ textureเบาเหมือนเจลมากๆลองดมดูแล้วมีกลิ่นหอมอ่อนๆไม่ถึงกับฉุนจึงคิดว่าอาจจะมีส่วนผสมของน้ำหอมบ้างแต่น่าจะมีเพียงเล็กน้อยเท่านั้นค่ะเนื้อครีมซึมเร็วแห้งเร็วเป็นเนื้อครีมกึ่งเจลกลิ่นหอมอ่อนๆไม่ถึงกับฉุน (อยู่ในจุดที่รับได้)แต่อาจจะมีส่วนผสมของน้ำหอมอยู่หน่อยๆนะไม่เหมาะสำหรับคนที่แพ้น้ำหอมรวมๆแล้วคือหาซื้อง่ายไม่ทำให้หน้ามันควบคุมความมันในตัวไม่แพ้
แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าสกินแคร์รักษาสิวตัวอื่นๆแต่เรายอมเพราะรักษาสิวและลดรอยดำรอยแดงได้เร็ว ราคา:ขนาด40mlราคา960บาทหาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป Watsonและ Boost 

3. Smooth E Acne Hydrogel

ตัวนี้ช่วยลดสิวอุดตันและสิวหนองให้ยุบตัวลงอย่างรวดเร็วภายใน 24ชมค่ะเจลแต้มสิวที่เป็นTheBestสำหรับเราดีต่อสิว ที่เห็นหัวหนองโผล่ออกมาชัดเจนอะ ทั้งสิวอุดตัน สิวอักเสบตัวนี้ทาแล้วช่วยฆ่าเชื้อสิวพวกสิวหนองสิวอุดตันยิ่งเป็นสิวอักเสบจะเห็นผลชัดสุดคือยุบเร็วมากตัวยาไม่แรงมีกลิ่นหอมเหมาะสำหรับคนผิวแพ้ง่ายสุดๆตัวนี้แตกต่างจากเจลแต้มสิวตัวอื่นตรงที่มีPolypore salicylic acidที่แตกต่างจากตัวอื่น คือ ตัวยาจะค่อยๆถูกปล่อยและออกฤทธิ์ ยาวนานครบ24ชม.ผิวไม่ลอกเวลาแต่งหน้าด้วย ทาเช้าเย็นได้เลยนะคะ
ขนาด 7gราคา260 บาทซื้อได้ตามร้านขายยาWatson / 7-11/Boost

4.Eucerin cover stick concealer

สำหรับสิวอักเสบที่ต้องการการปกปิด เราเลือกใช้ของยูเซอรินค่ะ เพราะใช้ingredientที่จะเหมาะกับสิว ไม่ทำให้อุดตันหรืออักเสบเพิ่ม ปรับให้ผิวเรียบเนียนค่า ราคา: 800บาทซื้อได้ตามร้านขายยาWatson / 7-11/Boost 

ง่ายสุดๆไปเลย ลองใช้กันดูนะคะ จากหน้าพังๆยังกลับมาดีได้เลยค่ะ ตอนนี้ใช้อยู่เรื่อยๆ ก็ประทับใจมาก เพราะนอกจากหน้าจะฟื้นสภาพแล้ว สงสิวก็ไม่ค่อยจะมากวนใจอีกเลยค่ะ
เป็นอีกเซต การดูแลหน้าที่อยากแนะๆนำเพื่อน ลองใข้กันนะคะะ เลิศเวอร์

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณนะคะ น่าใช้มากค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 17:51 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ตายแล้ว ตัว EUCERIN น่าเล่นมากเลย ไว้จะไปลองค่ะ >< 
24 พ.ค. 2560 เวลา 9:42 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~10 เกลือขัดผิว ยี่ห้อไหนดี สครับผลัดเซลล์ เผยผิวเนียนใสออร่าดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) 5 สูตรบูสต์ผิวไบร์ท หน้าใสกว่าเลี้ยงผีกะ! แถมเรื่องเล่าแปลก ๆ ในการเสริมความงามกิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล