Bio Essence BN Top

ครีมกันแดด Eucerin Sun Anti-Aging มันต่างกับกันแดดทั่วไปยังไงคะ? เพราะที่รู้มาครีมกันแดดมันก็กันริ้วรอยอยู่แล้วหรือเปล่า

22 พ.ค. 2560  |  10598   7  
อยากจะรบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีครีมกันแดดที่ใช้ประจำใกล้จะหมดแล้ว เลยอยากลองหาครีมกันแดดตัวใหม่ๆมาใช้บ้าง พอดีไปเจอครีมกันแดด Eucerin Sun Anti-Aging แล้วเห็นว่าน่าสนใจ เพราะอ่านข้างกล่องดูแล้วเห็นว่านอกจากเป็นกันแดดแล้วยังช่วยลดริ้วรอยได้ด้วยในตัว ซึ่งตัวเราเองก็อายุเลยเลข 3 มาแล้ว และก็เริ่มมีพวกริ้วรอย คือถ้าช่วยลดริ้วรอยได้จริงจะได้ไปซื้อ เลยอยากรู้ว่ามันต่างกับกันแดดทั่วไปยังไงคะ? เท่าทีเคยรู้มาเนี่ยครีมกันแดดน่าจะช่วยป้องกันผิวจากแสงแดดที่ทำให้หน้าแก่อยู่แล้วไม่ใช่หรอ แล้วตัวนี้ใช้แล้วทำให้หน้ามันมั๊ย เพราะตอนไปลองที่มือก็ดูเกลี่ยง่ายดี แต่ไม่รู้ว่าถ้าใช้กับหน้าแล้วจะดีมั๊ย เราแนบรูปมาให้ดูด้วย ยังไงใครเคยใช้รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เดี๋ยวนี้เค้ามีครีมกันแดดออกมาเพื่อลดริ้วรอยแล้วหรอ เห็นว่าพวกกันแดดพวกนี้เค้าจะเพิ่มเพิ่มไฮยาลูรอนเข้าไป แล้วมันดีกว่ากันแดดอื่นๆยังไงอ่ะคะ ทำให้หน้ามันรึเปล่า อยากรู้ด้วยคนจ้า
23 พ.ค. 2560 เวลา 0:03 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราใช้กันแดด Eucerin อยู่แล้วค่ะ ใช้แล้วหน้าก็ขาวขึ้นนะ ไม่หมองเหมือนยี่ห้ออื่นที่เคยใช้และไม่รู้สึกว่ามีริ้วรอยเพิ่ม แต่สำหรับตัวใหม่สำหรับริ้วรอยนี่เคยไปลองเนื้อแล้วรู้สึกว่าชุ่มชื้นไปหน่อย อาจจะเหมาะสำหรับคนที่ผิวปกติ ไม่ได้มันมากแบบเรา
23 พ.ค. 2560 เวลา 5:52 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ว้าว. น่าสนใจมากเลยอะ ผลิตภัณฑ์ดีดีกับผิว
23 พ.ค. 2560 เวลา 9:48 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เห็นกระทู้ก็รีบเข้ามาตอบทันทีเลย เพราะเราประทับใจ Eucerin Sun Anti-Aging ตัวนี้มาก พอดีเพื่อนเราเป็นเภสัชนางแนะนำมาค่ะ อายุเราน่าจะใกล้เคียงเเจ้าของกระทู้ คือจะอธิบายสั้นๆว่าครีมกันแดดตัวเนี้ยนอกจากจะกันแดดได้ดีแล้ว เค้ายังใส่นาโนไฮยารูลอนที่ช่วยลดร่องริ้วรอยลึกให้ตื้น ซึ่งไม่รู้ว่ากันแดดตัวอื่นมีมั๊ย แต่นอกจากตัวนี้เรายังไม่เคยเจออ่ะ
ส่วนเนื้อเจลครีมคือเกลี่ยง่ายมากๆ เราใช้เองคิดว่าเนื้อมันบางเบาแต่ว่าชุ่มชื้นนะ ใช้ก่อนลงรองพื้นปกติก็รู้สึกว่ารอยตรงใต้ตากับข้างปากมันไม่ได้แห้งเห็นชัดเหมือนเมื่อก่อน พกมาทำงานด้วยก็ถ่ายให้ดูเลยว่าใช้จริง และรักมากกกกกจริงๆ แนะนำเลยค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 10:17 น.
ความคิดเห็นที่ 5
สำหรับเรา เราว่า Eucerin Sun Anti-Aging ดีมากเลยนะ ตัวอื่นเราไม่รู้นะ แต่ตัวนี้ช่วยเรื่องริ้วรอยดีค่ะ เราใช้อยู่ หมดไปขวดแล้ว เป็นกันแดดที่ทาง่ายซึมไวดี ไม่เหนียวเหนอะ ไม่วอก ไม่หนักหน้า เราเลยชอบเป็นพิเศษ อิอิ
24 พ.ค. 2560 เวลา 14:10 น.
ความคิดเห็นที่ 6
อ่านคอมเม้นท์แล้วอยากใช้ตามเลยค่ะ
24 พ.ค. 2560 เวลา 21:35 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล