Bio Essence BN Top

[Review] Item ในดวงใจ ใช้ประจำ สิวหายภายใน 1 อาทิตย์

21 พ.ค. 2560  |  510   6  
    อยากสิวลดละ ทำไงดี! วันนี้เลยอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ค่ะ ลองผิดลองถูกมาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว นี่ไม่อยากจะนับเงินที่ต้องเสียไปกับการเฟ้นหาเวชสำอางค์ที่สยบผิวอยู่หมัดนะคะ ไม่อยากใช้สุ่มสี่สุ่มห้าเลยค่ะ เพราะผิวหน้านี่ถ้าพังแล้ว ร้องไห้แรงมากกกกก
   เราได้ลองเริ่มจากเสิร์ช หาข้อมูลของโปรดักซ์ค่ะ ตัดสินใจอยู่ตั้งนาน ดูรีวิวมาก็เยอะแยะเลยนะคะ ทีนี้กลั่นกรองมาจนได้โปรดักซ์เหล่านี้ ที่อยากแนะนำเพื่อนๆกันค่าา อันนี้อยากแชร์ขั้นตอนการดูแลที่ต้องหมั่นทำเป็นประจำทุกวันนะคะ หลังการล้างหน้าเสร็จค่ะ

เอาล่ะ เริ่มค่ะ!จากตัวแรกเรยยยยคือ
1 Effaclar clarifying Moisturising lotion
โลชั่นบำรุงผิวหน้าสูตรผสาน Salicylic Acidและ Hammelisช่วยลดการสะสมของเชื้อแบคทีเรีย P.Acneสาเหตุหลักของการเกิดสิวและมีสารที่ช่วยดูดซับความมันบนใบหน้าได้และมีสารที่ช่วยดูดซับความมัน (Oil Absorbing Powder)และ Zinc Derivativeที่ช่วยควบคุมความมันบนผิวหน้าอย่างมีประสิทธิภาพ

ขนาด 200ml ราคา800 บาท
 หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไป Watsonและ Boost
2. Effaclar DUO [+]   เป็นสกินแผลสำหรับคนผิวมันนะคะช่วยลดเลือนรอยดำและรอยแดงจากสามารถใช้เป็น make-up baseได้เนื้อครีมกึ่งเจลเพราะมันจะมีความเข้มข้นเหมือนครีมแต่ textureเบาเหมือนเจลมากๆลองดมดูแล้วมีกลิ่นหอมอ่อนๆไม่ถึงกับฉุนจึงคิดว่าอาจจะมีส่วนผสมของน้ำหอมบ้างแต่น่าจะมีเพียงเล็กน้อยเท่านั้นค่ะเนื้อครีมซึมเร็วแห้งเร็วเป็นเนื้อครีมกึ่งเจลกลิ่นหอมอ่อนๆไม่ถึงกับฉุน (อยู่ในจุดที่รับได้)  แต่อาจจะมีส่วนผสมของน้ำหอมอยู่หน่อยๆนะไม่เหมาะสำหรับคนที่แพ้น้ำหอมรวมๆแล้วคือหาซื้อง่ายไม่ทำให้หน้ามันควบคุมความมันในตัวไม่แพ้แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าสกินแคร์รักษาสิวตัวอื่นๆแต่เรายอมเพราะรักษาสิวและลดรอยดำรอยแดงได้เร็ว

ขนาด40mlราคา 960บาท
ซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป Watsonและ Boost

3. Smooth E Acne Hydrogel
  ตัวนี้ช่วยลดสิวอุดตันและสิวหนองให้ยุบตัวลงอย่างรวดเร็วภายใน 24ชมค่ะเจลแต้มสิวที่เป็น The Bestสำหรับเราดีต่อสิวที่เห็นหัวหนองโผล่ออกมาชัดเจนอะทั้งสิวอุดตันสิวอักเสบตัวนี้ทาแล้วช่วยฆ่าเชื้อสิวพวกสิวหนองสิวอุดตันยิ่งเป็นสิวอักเสบจะเห็นผลชัดสุดคือยุบเร็วมากตัวยาไม่แรงมีกลิ่นหอมเหมาะสำหรับคนผิวแพ้ง่ายสุดๆตัวนี้แตกต่างจากเจลแต้มสิวตัวอื่นตรงที่มี Polypore salicylic acid คือตัวยาจะค่อยๆถูกปล่อยและออกฤทธิ์ยาวนานครบ 24ชม.และมีกลไกออกฤทธิ์ครบ 3ขั้นตอนคือลดการอุดตันของรูขุมขนฆ่าเชื้อแบคทีเรียและลดการอักเสบไม่ลอกเวลาแต่งหน้าด้วยทาเช้าเย็นได้เลยนะคะ 

ขนาด 7g ราคา 260 บาท 
ซื้อได้ตามร้านขายยา Watson / 7-11 / Boost

4.Eucerin cover stick concealer

สำหรับสิวอักเสบที่ต้องการการปกปิดเราเลือกใช้ของยูเซอรินค่ะ เพราะใช้ingredient ที่จะเหมาะกับสิว 
ไม่ทำให้อุดตันหรืออักเสบเพิ่ม ปรับให้ผิวเรียบเนียนค่า

ราคา: 800บาท
ซื้อได้ตามร้านขายยาWatson / 7-11 /Boost

ง่ายสุดๆไปเลย ลองใช้กันดูนะคะ จากหน้าพังๆยังกลับมาดีได้เลยค่ะ ตอนนี้ใช้อยู่เรื่อยๆ ก็ประทับใจมาก เพราะนอกจากหน้าจะฟื้นสภาพแล้ว สงสิวก็ไม่ค่อยจะมากวนใจอีกเลยค่ะเป็นอีกเซต การดูแลหน้าที่อยากแนะๆนำเพื่อน ลองใข้กันนะคะะ เลิศเวอร์

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
21 พ.ค. 2560 เวลา 11:12 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าลองน๊าา ><
21 พ.ค. 2560 เวลา 12:53 น.
ความคิดเห็นที่ 3
สมูธอีของเค้าดีจริงๆ
21 พ.ค. 2560 เวลา 13:33 น.
ความคิดเห็นที่ 4
น่าใช้ทุกตัวเลย
21 พ.ค. 2560 เวลา 21:27 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ไว้จะลองบ้างนะคะ
26 พ.ค. 2560 เวลา 11:35 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล