รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

[Review] แชร์ปสก. การรีคัฟเวอร์ผิวหน้าให้สวยใส **สำหรับคนผิวแพ้ง่ายม๊ากก**

18 พ.ค. 2560  |  472   5  
เพื่อนๆ หลายๆคนมีผิวหน้าประเภทที่บอบบางกันสุดๆไปเลย แต่ก่อนเคยใช้โปรดักตัวนึงแล้วหน้าเยินเลยค่ะ สภาพผิวเปลี่ยนจากดีเป็นแย่เลย ทรมานม้ากก ไม่กล้าออกจากบ้าน จนได้มาเปลี่ยนโปรดักส์ เปลี่ยนวิธี ซึ่ง ซึ่งจริงๆแล้วการดูแลก็จะต้องดูแลเป็นพิเศษนะคะ เฉพาะการเลือกใช้โปรดักส์ที่ เซ็นซิทีฟมากๆ อยากแชร์การดูแลผิวหน้าของเราเองค่ะ คืออาจจะแปลกๆไปหน่อยๆ แต่ได้ผลดีและไวมากๆค่ะ ยิ่งเฉพาะสำหรับคนผิวแพ้ง่ายแล้ว อยากให้ลองมาดูกันนะ 

SMOOTH E Acne Extra sensitive Cleansing Gel
Cover เจลล้างหน้าเนื้อใส แบบไม่มีฟอง อันนี้เราใช้แล้วรู้สึกหน้านุ่ม หน้าลื่น สิวผดลดลงด้วยค่ะ พวกสิวอุดตันเม็ดเล็กๆก็หายไปนะ เราชอบใช้ตัวนี้ช่วงที่เป็นสิวเยอะหน่อย กับหน้ามัน ล้างง่ายด้วย สะอาดหมดจดค่ะ ตัวนี้ถือว่าดีมากๆเช่นกัน ราคา: ขนาดใหญ่ 330 บาท ราคากับขนาดและประสิทธิภาพถือว่าคุ้มมากค่ะ

Cetaphil Gentle Skin Cleanser
Cover ส่วนcetaphil เราจะใช้ตอนที่สิวไม่ค่อยเห่อจ้า ช่วงที่ไม่ต้องทำความสะอาดหน้าหนักๆมีความดังในด้านอ่อนโยนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกและอ่อนโยนมากทุกสุด ไม่เอาจุดขายเราให้คู่แข่งค่ะ อันนี้เหมาะสำหรับสาวผิวแห้ง และผิวธรรมดา ใช้แล้วรู้สึกหน้านุ่มๆ ไม่แห้ง ใช้ไปสักพักรู้สึกหน้าแข็งแรง ไม่แพ้อะไรง่าย ตัวนี้สามารถใช้ได้กับทุกประเภทสิวเลยค่ะ ราคา: 185 บาท ตามร้านขายยาทั่วไปเลย 

La Roche-Posay Effacer Duo
Cover
เนื้อเป็นเนื้อครีมกึ่งเจล กลิ่นหอมอ่อนๆ ไม่ถึงกับฉุน (อยู่ในจุดที่รับได้) แต่อาจจะมีส่วนผสมของน้ำหอมอยู่หน่อยๆนะ ไม่เหมาะสำหรับคนที่แพ้น้ำหอม ทาได้กับทุกสภาพผิวนะ มีความซึมไวมากๆๆๆๆ ทาแล้วรู้วึกเหมือนหน้าได้หายใจ ซึ่งเราจะทาก่อนทาแต้มสิวเป็นประจำค่ะ ตัวนี้ชอบบบลูกรักกกก ราคา:ราคา960 บาท หาซื้อง่ายค่ะตามร้านขายยา ราคาสูงนิดนึงแต่ยอมค่ะ 

Smooth E Acne Hydrogel
Cover
ตัวนี้คือที่สุดแต้มสิวสำหรับเราเลยค่า คือหายยุบทันใจมากๆๆๆๆๆ ตัวนี้ทาแล้วช่วยฆ่าเชื้อสิวพวกสิวหนอง เหมาะสำหรับคนผิวแพ้ง่ายสุดๆ พอสิวหายแล้วก็ไม่ได้ทิ้งรอยนะคะ ราคา:มี2 ขนาด เราซื้อหลอดใหญ่260 บาท หาซื้อได้ทั่วไปเลยค่ะ เพื่อนๆคนไหนมีปัญหาผิวแบบเราลองเอาไปใช้ดูค่ะ อาจจะปรับกับโปรดักส์ที่เพื่อนๆใช้อยู่ก็ได้ ตอนนี้คือผิวหน้าเราดีขึ้นเยอะมากๆๆ และก็คิดว่า โปรดักส์ที่เอามาแชร์กันน่ะค่ะ ซื้อต่อแน่นอนนนนน ลองหาซื้อได้ตามร้านทั่วไปหรือในห้างได้เลยนะคะ เป็นยังไง แชร์กันได้นะคะเพื่อนๆ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ. :)
19 พ.ค. 2560 เวลา 9:48 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เจลล้างหน้าสมูทอีดีจริงค่ะมาช่วยคอนเฟิร์ม ^^
19 พ.ค. 2560 เวลา 20:42 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
20 พ.ค. 2560 เวลา 18:12 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ไว้จะลองบ้างนะคะ
26 พ.ค. 2560 เวลา 11:36 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล