Bio Essence BN Top

รีวิว : Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Refresh Bright SPF50+/PA+++

11 พ.ค. 2560  |  5312   6  
วันนี้เราจะมารีวิว >> ครีมกันแดด Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Refresh Bright SPF50+/PA+++ กันนะคร่าาา

ก่อนอื่นมาฟังสรรพคุณกันก่อนนะคะ..
ครีมกันแดดในรูปแบบเนื้อเซรั่ม ที่ไม่เหนียวเหนอะหนะและกันน้ำ มาครบสูตรเต็มรูปแบบ ปกป้องผิวจากแดดได้ระดับสูง ปกป้องผิวกายจากมลภาวะ บำรุงให้ผิวแข็งแรง สุขภาพดี ให้ผิวกระจ่างใส ทำให้ผิวชุ่มชื่นและไม่แห้งกร้านด้วยสารให้ความชุ่มชื่นและน้ำแร่ธรรมชาติจากญี่ปุ่น อีกจุดเด่นของครีมกันแดดชนิดนี้ที่เหมาะกับอากาศเมืองไทยอย่างยิ่ง นั่นคือ มากับส่วนผสมพิเศษที่ลงตัว คือ เมนทอล, สารสกัดจากแตงกวา (Cucumber Extract) และไฮโดรบูสท์เจลลี่ (Hydro Boost Jelly) พร้อมสัมผัสเย็นสดชื่นทันทีที่ทา ช่วยลดผิวแสบร้อนด้วยสารสกัดจากแตงกวา (Refresh Bright) สบายตัวตลอดทั้งวัน รวมถึงป้องกันไม่ให้เกิดอาการแสบร้อนและผิวไหม้แดงหรือดำคล้ำที่เป็นผลจากความแรงของแดด

>> ปกป้องผิวจากแดดและมลภาวะ
- บอกลาปัญหาผิวหมองคล้ำ จุดด่างดำ สีผิวไม่สม่ำเสมอ แบบ Ultra UV Protection ด้วย SPF50+/PA+++ ป้องกันผิว จาก รังสี UVA1, UVA2 และ UVB
- เพิ่มการปกป้องสำหรับสาวๆ ที่มีไลฟ์สไตล์แอคทีฟ ชอบทำกิจกรรมหลากหลาย ด้วย Anti-Pollution Shield เกราะปกป้องผิวจากมลภาวะ* ฝุ่น ควัน และสิ่งสกปรก คงความแข็งแรง ชุ่มชื่น ให้ผิวยืดหยุ่น ไม่แห้งเสีย

>> ผิวเย็นสดชื่น
- สูตรผสาน Cucumber Extract, Hydro Boost Jelly และ Menthol ให้ผิวเย็นสดชื่น สบายตัวตลอดวัน ลดความแสบร้อน ป้องกันผิวไหม้จากแดด พร้อม Moisturizing Pack และน้ำแร่ธรรมชาติจากญี่ปุ่น เติมความชุ่มชื่นให้ผิวแม้หลังออกแดด

จากที่กล่าวสรรพคุณมากมายยยย มาดูผลกันดีกว่าค่ะ
วันนี้เรามาทะเล ทะเล แดดก็แรง ทำร้ายผิว ดังนั้นวันนี้เราพกบิโอเร่ Biore UV Anti-Pollution Body Care Serum Refresh Bright SPF50+/PA+++ มาด้วยค่ะ

เนื้อครีม สีขาว เมื่อสัมผัสที่ผิว ว๊าววว เนื้อครีมเย็นๆ เหมือนทาแป้งตรางูค่ะ รู้สึกสดชื่นนนนนนนนนน เมื่อทาๆ ถูๆ ซึมง่ายม๊ากกกกกกกก เกลี่ยก็ง่าย ไม่เป็นคราบ  ไม่เหนียวเหนอะหนะ ให้รำคาญใจเลย แถมช่วยลดผิวแสบร้อนที่เกิดจากแสงแดดด้วยนะคะ

**แนะนำนะคะ อย่าเล่นน้ำจนเพลิน หมั่นทาครีมกันแดดซ้ำ ทุกๆ 2 - 3 ชม. เพื่อป้องกันแสงแดดก็ดีนะคะ แดดสมัยนี้น่ากลัวค่ะ ปกป้องด้วยครีมกันแดดไว้ก่อนดีกว่าค่ะ อย่ากลัวเปลืองนะคะ ตัวนี้ ราคาสบายกระเป๋าฝุดๆ

** ชอบตัวนี้ที่สุดเลยคร่า ถ้าหมดหลอดนี้ จัดต่อแน่นอน!! ((ราคาตอนนี้ที่ watsons ก็ลดราคาอยู่นะคะ))

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ตัวนี้ใช้ดีค่ะ
11 พ.ค. 2560 เวลา 16:04 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน ชอบมากค่ะ
11 พ.ค. 2560 เวลา 23:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ใช้ สูตรเก่า ต้องลองแล้ว  เย็น ๆ 
12 พ.ค. 2560 เวลา 16:16 น.
ความคิดเห็นที่ 4
มันดี เลอค่ามากเลยน๊าาาาา
12 พ.ค. 2560 เวลา 17:18 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ. เลิศมาก ไม่เหนียวตัวเลย
3 มิ.ย. 2560 เวลา 6:04 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล