Bio Essence BN Top

ลอกหน้าวันว่าง กับมาส์กลอกสิวเสี้ยน สิวเสี้ยนหลุดพร้อมขน!!

1 พ.ค. 2560  |  3020   7  
สวัสดีค่ะ กลับมาอีกครั้งกับรีวิวเคล็บลับดีๆ
วันว่างๆ แบบนี้ มาทำสวยดีก่า สำหรับตัวที่เราเลือกมาทำสวยวันนี้คือ

มาส์กลอกหน้าถ่านภูเขาไฟจากเกาะเจจู นำเข้าจากเกาหลี
แบรนด์ เบสท์โคเรีย ซื้อมาจากเซเว่นในราคา49 บาทค่า

สภาพหน้าสด T__T! มีสิวเสี้ยนบริเวณจมูก หน้าหมองๆ แล้วก็มีขนบนผิวหน้า

วิธีใช้เจ้ามาส์กลอกหน้าตัวนี้ก็ไม่ยากเลย ฉีกซอง แล้วก็บีบๆ ออกมาทาให้ทั่วใบหน้า  
เนื้อมาส์กจะเหนียวๆข้นๆ รอจนแห้งสัก 30 นาที จะแห้งเร็วกว่านั้นถ้าเอาหน้าไปจ่อพัดลม

แห้งสนิทแล้วก็ลงมือลอกเลยจ้ะ ตอนลอกนี่ไม่เจ็บเลยนะ มันส์ๆ ดี อึ๋ย!! 
สีขาวๆ จุดเล็กๆ บนเนื้อมาส์ก นี่ละคือสิวเสี้ยน หรือไขมันที่อุดตันในรูขุมขนของเราอ่า

มาดู Before / After กัน สีผิวต่างกัน เพราะเราถ่ายแสงต่างกันนะจ้ะ  
โดยรวมแล้วสิวเสี้ยนหลุดดี แถมยังทำให้รูขุมขนเล็กลงอีกต่างหาก มันดีตรงนี้ล่ะ

ลอกหมดแล้วก็ล้างหน้าหน่อยนะ รู้สึกรูขุมขนกระชับ และหน้านุ่มๆ ด้วยนะ ปลื้มมม

ใครมีเคล็บลับความงามอะไร ก็มาบอกต่อกันได้นะ สำหรับกิจกรรมลอกหน้าวันว่างๆ ของเรา 
ขอจบแต่เพียงเท่านี้ค่ะ ว่างอีกทีเมื่อไร เดี๋ยวมาเขียนรีวิวตัวอื่นๆ อีกนะคะ ขอบคุณค่า

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าลองมากกก
1 พ.ค. 2560 เวลา 13:28 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เริ่ด
1 พ.ค. 2560 เวลา 18:36 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราเคยใช้ หลุดจริง
1 พ.ค. 2560 เวลา 20:42 น.
ความคิดเห็นที่ 4
จมูกสะอาดเลย น่าลองค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 22:33 น.
ความคิดเห็นที่ 5
น่าสนใจมากค่ะ

2 พ.ค. 2560 เวลา 20:30 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เรารู้สึกตัวนี้จะไม่หนาพอ พอกหนาแค่ไหนมันก็ยึดหยุ่นมากไป มันไม่แห้งสนิทและแข็งพอที่จะดึงพูดไรขนออกมาด้วยได้ สิวเสี้ยนออกแต่น้อยมาก 
3 พ.ค. 2560 เวลา 3:43 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล