ราเฟอรี่กลูต้า ของดีที่อยากบอกต่อจ้า

30 เม.ย. 2560  |  3026   7  
สวัสดีค่ะ วันนี้อยากจะมาส่งต่อความสวยให้สาวๆ ที่อยากผิวใส เด้ง ออร่ากระจายกันนะคะ ต้องบอกก่อนว่าปกติแล้วเราก็เป็นผู้หญิงคนนึงที่รักสวยรักงามมากค่ะ เราได้ทดลองทานกลูต้าทั้งของไทยและของนอกมาหลายยี่ห้อ ทั้ง Vistra,Bioplus ,DHC ฯลฯ
แต่ก็ต้องมาติดใจกลูต้าอย่าง Raferriค่ะ

ด้านหลังกล่องจะบอกส่วนประกอบและสถานที่ผลิตอย่างชัดเจน ระบุส่วนประกอบดังนี้ กลูต้าไธโอน:ตัวฮิตที่สาวๆ ไม่มีใครมารู้จัก ตัวนี้จะช่วยในเรื่องผิวขาวขึ้น L-Glutamine , L-CysteineและGlycine :ตัวนี้เค้าว่าเป็นกรดอะมิโน ที่เป็นสารตั้งต้นในการสร้างกลูต้าไธโอน ที่ช่วยยับยั้งการสร้างเม็ดสีให้น้อยลง Hydrolyzed Fish Collagen Type1 :คอลลาเจนสกัดจากปลาทะเล มีโครงสร้างคล้ายกับคอลลาเจนในร่างกายมนุษย์มากที่สุด Acerola Cherry :กลูต้าแทบทุกแบรนด์ที่เราเคยลอง จะมีส่วนผสมตัวนี้ค่ะ เพราะเป็นผลไม้ที่มีวิตามินซีสูงถึง 80 เท่า Coenzyme Q10 :สารต้านอนุมูลอิสระ เป็นตัวช่วยฟื้นฟูสภาพผิวและป้องกันริ้วรอยก่อนวัย
แค่อ่านส่วนประกอบด้านหลังกล่องก็เห็นถึงส่วนผสมที่จัดหนักขนาดนี้ ตอนแรกก็แอบช่างใจนิดนึงว่าจะเว่อเกินจริงหรือเปล่า จึงรีบมองหาเลข อย.จดแจ้งค่ะ ซึ่งมีให้เห็นเด่นหราข้างล่างๆ เราก็เลยเบาใจขึ้นว่าปลอดภัยแน่นอน เพราะสิ่งสำคัญของผู้บริโภคอย่างเราๆ เวลาจะเลือกซื้อสินค้าอะไรสักตัวนึง ต้องดูดีๆ นะคะ ทำการบ้าน หาข้อมูลกันสักนิด เพราะความปลอดภัยสำคัญที่สุดโดยเฉพาะของที่ต้องเข้าสู่ร่างกายของเรา อาจเสียเวลาเพียงนิดแต่กันไว้ดีกว่าแก้แน่นอนค้า

หลังจากที่ได้เห็นถึงส่วนผสมและสรรพคุณแต่ละตัวที่เริ่ดเว่อร์กันไปแล้ว เรามีหรือจะอดใจไหว เลยจัดไป..ซื้อผ่านเพจเขาเลยจากราคาปกติ 2,980 เราได้มาในราคาสุดคุ้มสะใจอีช้อยซะเหลือเกิน เหลือแค่ราคา 1,390 เองค้า (คุ้มเว่อร์) ปลื้มปริ่มฝุดๆ วิธีทานของเรา เราจะทาน 1 เม็ด ทุกวันตอนทานข้าวมื้อเช้า ซึ่งหลังจากผ่านไป 2 อาทิตย์(หมดไป 14 เม็ด) รู้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลง ว่าผิวหน้าแข็งแรงขึ้น โดยเราสังเกตได้จากเวลาที่แต่งหน้าอ่ะค่ะแล้วแป้งไม่ตกร่อง คือมันเริ่ดมว้ากกกค่ะขอบอก !!ตอนนี้แฟนทักว่าไปทำไรมาอ่ะ ทำไมผิวเธอดูใสจัง.... เราก็ตอบแบบสวยๆ ไปว่า เปล่านะสงสัยสวยธรรมชาติอิอิ ^^
Raferri Gluta Collaขอคอนเฟิร์มอีกหนึ่งเสียงค่ะ ว่าเห็นผลจริง เพียงทานแค่กล่องเดียวก็เห็นได้ถึงความเปลี่ยนแปลง

รีวิว Artistry Lip Tint 3 เฉดสีกันตาย ทายังไงก็รอด!

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าลองนะคะเห็นออกทีวีรายการของวู้ดดี้ด้วยเหมือนกัน
1 พ.ค. 2560 เวลา 0:11 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ทราบว่าอาหารเสริมยี่ห้อนี้ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 9:49 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราซื้อที่เพจ Raferrithai อะคะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 20:34 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เป็นคนทานกลูต้ามาหลายยี่ห้อเหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ แต่ทานแล้วก็เหมือนเดิม เราว่าจะซื้อยี่ห้อนี้อยู่พอดี ยิ่งมีคนมารีวิวว่าขาวจริง เรายิ่งมั่นใจค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 20:46 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เจ้าของกระทู้ทานยี่ห้อเดียวกันเลยค่ะ แต่เราพึ่งเริ่มทานเอง สงสัยถ้าเราทานแล้วขาวขึ้นคงต้องมารีวีวบ้างส่ะแล้วว
1 พ.ค. 2560 เวลา 21:16 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณค่ะ
3 พ.ค. 2560 เวลา 16:46 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล