Bio Essence BN Top

ผิวแพ้ง่าย...ใช้แล้วได้อรรถรส! Smooth E White Cream ทาแล้วหน้าขาวจริง สิ่งนี้หมดแล้วซื้อซ้ำแน่นอนค่ะ

30 เม.ย. 2560  |  831   4  
           เกิดมาเป็นสาวผิวบอบบางแพ้ง่าย จะทำอะไรก็ต้องระวังผิวเป็นพิเศษใช่มั้ยคะสาวๆไม่ว่าจะเป็นเรื่องการแต่งหน้า ล้างหน้า ที่สำคัญก็คือการบำรุง!เราเองเป็นผู้หญิงคนนึงที่ใฝ่ฝันมาตลอดว่าอยากมีผิวหน้าที่ขาวเนียนเหมือนสาวเกาหลีในซีรีย์ (เผื่อจะมีโอปป้าหลวมาหาบ้าง ฮิฮิ)
          ตั้งแต่เป็นสาวมานานหลายปีก็ยังไม่ค่อยเจอครีมบำรุงอะไรที่ช่วยให้หน้าเนียนขาวได้แบบที่ไม่สะเทือนผิวเลยค่ะ มีทั้งทาแล้วยุบๆ ยิบๆ แดงง่าย เป็นผดๆ ทั้งๆที่ก็พยายามเลือกครีมบำรุงที่คิดว่าจะไม่ทำร้ายผิวแล้วนะคะ แต่ก็ผิดหวังมาตลอด 
          ล่าสุดยังไม่เข็ด ซื้อ Smooth E White Cream มาลอง พี่คนขายเค้าบอกว่าเป็นสูตร Extra White Sensitive Melawhite จุดเด่นคือจะช่วยคืนความสมดุลให้ผิวขาวกระจ่างใส หมดกังวลเรื่องจุดด่างดำ ช่วยลดปัญหา ฝ้า กระ และผิวหมองคล้ำ ปลอดภัย ไม่ก่อให้เกิดการแพ้ โดยผ่านการทดสอบจากแพทย์ผิวหนังค่ะ อ้อ! ตัวนี้มีวิตามินจาก 3 ขนานด้วยนะ คือ วิตามิน A, วิตามิน C และวิตามิน E ช่วยบำรุงและเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว
         พอลองซื้อมาใช้ครั้งแรก บีบๆ ป้ายๆ เนื้อครีมค่อนข้างข้นค่ะ แต่ว่าเกลี่ยง่ายนะ ทาแล้วซึมเร็วไม่หนักหน้า ตอนนี้เพิ่งเริ่มลองใช้ไปได้ไม่นาน รู้สึกว่าผิวหน้าเนียนขึ้นกว่าแต่ก่อน แล้วก็ดูกระจ่างใสขึ้นค่ะ พวกจุดด่างดำดูลดลงจริงๆ (ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่านะ) แต่ที่สำคัญคือ ผิวไม่สะดุ้ง ไม่คัน ไม่แสบค่ะ ทาแล้วได้อรรถรสมากๆ ถ้าผิวพูดได้มันคงอยากบอกว่า "ทาอีกกกก" 55555 หลอดนี้รับรองว่าหมดเมื่อไหร่ไปซื้อมาซ้ำแน่นอนค่ะ สาวๆ ผิวแพ้ง่ายคนไหนอยากมีผิวขาวใสต้องมีไว้ในครอบครองเลย ไม่อยากให้พลาดดด!

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 13:28 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เริ่ดคร่า
1 พ.ค. 2560 เวลา 18:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าลองค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 22:25 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล