Bio Essence BN Top

กันแดดที่ใช้วนไปรัวๆ

29 เม.ย. 2560  |  626   4  
อากาศเมืองไทยมันช่างร้อน... และแดดแรงเหลือเกิน จะเดินไปทางไหนก็จะแต่แดด จะให้พกร่มไปทุกที่ก็คงไม่ไหว เราเลยต้องหากันแดดดีๆซักตัวมาปกป้องผิว ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยนะค่ะว่าเราเป็นคนที่sensitive มากๆ โดนแดดแปปเดียวผิวจะแดงแล้วก็เกรียมในที่สุด ท้ายที่สุดแล้วก็จะได้เป็นผิวสองสีเลยค่ะ คือขาวในร่มผ้า ดำในช่วงที่โดนแดด มันช่างสร้างความเจ็บปวดให้เราเป็นอย่างมาก เราเลยต้องมีกันแดดไว้ติวตัวเสมอ วันนี้เราเลยจะมารีวิวกันแดดสำหรับผิวหน้าที่เราใช้เป็นประจำทุกวันค่ะ เจ้าตัวนี้คือHELIONOF A ตัวนี้เราได้มาจากร้านขายยาแถวๆที่เราอยู่ค่ะ เราใช้ได้มาเป็นขวดที่ 3 แล้วค่ะ ลักษณะของเนื้อHELIONOF A จะเป็นเนื้อเจล ขาวๆ เกลี่ยแล้วจะให้ความรู้สึกเหมือนเราทาไพรเมอร์ เนื้อค่อนข้างบางเบา ไม่ทำให้ผิวขาวขึ้นเอาง่ายๆคือกันแดดไม่มีสีค่ะ เกลี่ยแล้วจะทำให้ผิวลื่น ไม่ทำให้มันวาว เติมเต็มรูขุมขนได้นิดหน่อย
จุดเด่นที่ทางแบรนด์เคลมเอาไว้ · ปกป้องผิวครอบคลุมทั้งรังสีUVA-I UVA-II UVB ได้อย่างมีประสิทธิภาพ · ปกกันผิวจากผิวหมองคล้ำ ฝ้า กระ จุดด่างดำ และริ้วรอยก่อนวัย · ปกป้องผิวลึกถึงระดับDNA ป้องกันผิวจากอนุมูลอิสระสาเหตุของริ้วรอยก่อนวัยด้วยสาร Uvinul A Plus · สารกันแดดมีความคงทนต่อแสงแดด สามารถปกป้องผิวได้ยาวนานตลอดทั้งวัน (Photostability and water resistance) · เกลี่ยง่าย ไม่เหนียวเหนอะหนะ · เนื้อละเอียด เป็นเจลใส สามารถใช้แทนไพร์มเมอร์ ช่วยให้เครื่องสำอางติดทน และลดขั้นตอนการแต่งหน้า · ด้วยเนื้อไพร์มเมอร์ ช่วยปกปิดเส้นริ้วรอยเล็กๆ · ควบคุมความมัน และไม่เป็นคราบขาวระหว่างวัน · ไม่ก่อให้เกิดการอุดตัน · ไม่มีสีและไม่มีน้ำหอม · ปราศจากแอลกอฮอล์และสารกันเสีย · เหมาะกับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย หลังจากที่เราใช้มากนะค่ะเราว่า HELIONOF A ตอบโจทย์ตามคำเคลมได้ทุกข้อเลยค่ะ เช่น การปกป้องผิวจากแสงแดด เราว่าเขาสามารถปกป้องได้ ใช้ติดต่อกันแล้วผิวไม่เข้มขึ้น เรื่องของเนื้อค่อนข้างดีเกลี่ยง่าย คุมมัน ใช้แทนไพร์เมอร์ได้ ใช้แล้วเครื่องสำอางติดทน ไม่อุดตัน ไม่ระคายเคือง เราใช้แทนไพรเมอร์อยู่ค่ะช่วยในเรื่องของการลดความมันได้ดีเยี่ยม ไม่ทำให้เครื่องสำอางไหลหลุด เติมเต็มริ้วรอยตื้นๆ และเติมเต็มรูขุมขนได้ดี ไม่แพ้ไม่ระคายเคือง ใช้แล้วสิวไม่ขึ้นค่ะ ซื้อต่อไหม อยากบอกว่สซื้อต่อแน่นอนค่ะ เพราะใช้แล้วชอบจริงๆ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เนื้อครีมดูทาง่ายไม่เหนอะหนะ น่าลองค่ะ
29 เม.ย. 2560 เวลา 22:14 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าสนใจ ขอบคุณค่ะ
30 เม.ย. 2560 เวลา 12:43 น.
ความคิดเห็นที่ 3

Thanks

29 เม.ย. 2563 เวลา 10:28 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล