รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

[[ Review ]] ตัวช่วยระเบิดทุกสิว เห็นผลจริง ปลอดภัย

29 เม.ย. 2560  |  7153   4  
สวัสดีค่ะ เป็นกระทู้แรกที่ตั้งใจทำมากเลยนะคะ แฮะๆๆ ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยค่า
วันนี้จะมารีวิวเรื่องของ "สิว" "สิวเสี้ยน" ที่เคยเกิดขึ้นกับทุกคนมาแล้วแน่นอนค่ะ ที่มาของรีวิวนี้คือ ตัว นงค์เอง ใช้แล้วได้ผลจริงๆ ค่ะ เลยเอามาแชร์ต่อ

1. Best Korea Black Gel เป็นมาส์กเจลลอกสิวเสี้ยนถ่านภูเขาไฟจากเกาะเจจูเกาหลี ใช้ได้ทั่วหน้าเลย

ทาหนาๆนะ บีบให้หมดซองเลยก็ได้ ตอนรอแห้งอย่าเอามือไปแตะ เดี๋ยวจะเหนียวติดมือ ทิ้งไว้ให้แห้งสนิท ประมาณ20 นาที แล้วลอกออกจากล่างขึ้นบน

พยายามลอกออกมาไม่ให้ขาด ดึงมาเป็นแผ่นสวยงาม ซูมใกล้ๆ ตรงจมูก ต๊กใจ เรามีสิวเสี้ยนเยอะขนาดนี้เลยหรอเนี่ย

สิวเสี้ยนน้อยใหญ่เกลี้ยงดี ดึงไม่ยากนะ แถมขนอ่อนบนหน้าหลุดออกด้วย กระชับรูขุมขน ทำให้รูขุมขนเล็กลง

2. Best Korea Tea Tree บอกเลยว่าดีมากๆ ค่ะ ครีมแต้มสิวที่ช่วยทุกสิว เช่น สิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวฮอร์โมน ทำมาจากธรรมชาติ 99.99% ทำมาจากทีทรี กรีนที อโลเวล่า ที่ขึ้นชื่อว่าอ่อนโยน

เนื้อเซรั่มทาได้ทั่วหน้าเลยนะ เคยใช้ครีมตัวอื่นนี่จะแสบๆ ตัวนี้ไม่แสบอ่อนโยนกับผิวดีเลยละ สิวหายก็ทาต่อได้ช่วยลดรอยดำจากสิวด้วย

นงค์ชอบเป็นพิเศษตรงสิวอักเสบ ยุบไว ทาก่อนนอน ลดการอักเสบได้ดี ส่วนสิวอื่นๆ ประมาณสัก7 วันยุบสนิท

อันยอง ครีมทั้งสองตัวนี้นำเข้าจากเกาหลีน๊า ถือเป็นคู่หูระเบิดสิวในดวงใจ หน้าเนียนขึ้น แต่งหน้าง๊ายงาย เครื่องสำอางติดทนด้วยค่ะเพื่อนๆ นงค์รีวิวเพียงแค่นี้ก่อนนะคะ หวังว่าจะให้ความรู้ไม่มากก็น้อย ยังไงก็พิจารณาก่อนซื้อตามนะค๊า แค่ซองละ 49 บาท เท่านั้น นงค์ซื้อมาจากโลตัส เอ็กซ์เพรส แต่ก็แอบเห็นมีใน เซเว่นและตามแฟมิลี่มาร์ทด้วยนะ อย่าลืมกดไลค์ แชร์ให้นงค์ด้วยนะ ขอบคุณจ้า

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ไม่เห็นมีใน 7-11 เลย  น่าใช้มากกกก
29 เม.ย. 2560 เวลา 18:20 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เริ่ด
30 เม.ย. 2560 เวลา 13:23 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณรีวิวค่ะ ตัวทีทรีน่าใช้ค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 22:35 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล