เวลาใช้ครีมบำรุงผิวหน้า ต้องใช้เยอะขนาดไหนเหรอคะ?

27 เม.ย. 2560  |  660   5  
ปรึกษาสกินแคร์กูรูนิดนึงค่ะ

พอดีซื้อครีมมาตัวนึง บีเอแนะนำว่าไม่ต้องใช้เยอะ …
แต่ด้วยความที่เป็นคนติดทาครีมเยอะๆ เพราะเชื่อว่าทาเยอะๆ แล้วจะบำรุงผิวหน้าได้ เลยกลายเป็นว่าพอทาครีมตัวนี้ไปเลยเหนอะๆ นิดส์

… ครีมที่พูดถึง คือ Pure Vitality ของคีลส์ น่ะค่ะ
ที่เขาบอกว่าทำมาจากน้ำผึ้งมานูก้า เนื้อครีมจะเข้มข้น ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น และเรียบเนียนขึ้น
แต่ด้วยความที่เราควักเยอะ ปาดเยอะด้วยมั้ง เลยไม่แน่ใจว่านี่เราใช้ผิดหรือเปล่า

แต่เราว่าของเขาดีนะ ทาแล้วหน้าอิ่มฟู แต่เราแค่คิดว่าเราใช้ผิดหรือเปล่า

ใครที่ใช้อยู่ แนะนำด้วยนะคะ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ใช่ๆ เราใช้อยู่ผิวดูโกลว์มาก ผิวแข็งแรงขึ้นจริงๆค่ะ ไม่ต้องใช้เยอะค่ะ ใช้นิดเดียวเท่าเมล็ดถั่วเขียวก็พอ ผิวชุ่มชื้นชัวร์จ้ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 20:52 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณมากค่ะ กำลังหาข้อมูลครีมตัวนี้อยู่เลยพอดี

2 พ.ค. 2560 เวลา 9:13 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น้ำผึ้งมานูก้า ชื่อน่าใช้มากเลยค่ะ ^^
3 พ.ค. 2560 เวลา 23:43 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าทาแล้วเนอให้ลดจำนวนลงมาค่า  จริงๆการทาครีมมันไม่จำเป็นต้องโบกลงไป  เพราะถ้ามีครีมส่วนเกินเยอะอาจทำให้อุดตัดได้ค่า

ส่วนปริมาณในการทาครีมแล้วแต่บุคคลด้วยค่า  เอาความรู้สึกเป็นหลักว่าทาไปแล้วไม่เหนียวหน้า หรือรู้สึกว่ามันแห้งจนเกินไป ก็พอแล้วค่า
7 พ.ค. 2560 เวลา 16:42 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล