คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

ขมิ้นชันดีอย่างไร ทำไมใครๆก็ชอบเอามาใช้เป็นส่วนผสมในครีมตัวดัง?

25 เม.ย. 2560  |  577   7  
เห็นหลายยี่ห้อแล้วค่ะ แต่ส่วนใหญ่เรามักเจอว่า ใช้ขมิ้นชันขัดตัวไม่ใช่เหรอ วานผู้รู้ตอบทีค่ะ เพราะเราเองก็กำลังสนใจครีมตัวนึงที่มีส่วนผสมของขมิ้นชันเห็นคนรีวิวกันเยอะมากค่ะ ชื่อ ยายโสภา พีเฮิร์บ ไม่รู้มีใครรู้จักป่าว

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขมิ้นชัน เป็นสมุนไพรที่ช่วยบำรุงเรื่องผิวพรรณค่ะ ช่วยยับยั้งการเจริญเติบโตของแบคทีเรียและเชื้อราหลายชนิด จึงมีส่วนช่วยในการยับยั้งการเกิดของสิวค่ะ คนเลยนิยมเอามาเป็นส่วนผสมในครีมทาหน้ากันค่ะ
26 เม.ย. 2560 เวลา 14:48 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เหมือน คห.1 เลยค่ะ ขมิ้นนี่ดีจริง ^^ เราก็เคยเอาขมิ้นมาพอกหน้าแต่เสียอย่างเดียวทำให้หน้าเหลือง เลยหันมาทานแบบแคปซูลแทน 
27 เม.ย. 2560 เวลา 22:08 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ในขมิ้นมี เคอคิวมิน ที่ ต้าน อนุมูลอิสระ มีสาร วิตามินอี เยอะ  จึงดีต่อ ผิว ดีทั้ง ผิวและ ร่างกายค่ะ 
28 เม.ย. 2560 เวลา 10:59 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ครีมตัวนี้ เราก็ใช้อยู่นะ วางใจได้ว่า ไม่แพ้ค่ะ เพราะเราก็เป็นคนผิวแพ้ง่ายแต่ตั้งแต่ใช้มาจนตอนนี้กระปุกที่ 3 แล้ว ยังไม่มีสิวขึ้นอีกเลยค่ะ

2 พ.ค. 2560 เวลา 15:25 น.
ความคิดเห็นที่ 5
มีหลายยี่ห้อค่ะ ที่เอาขมิ้นชันมาเป็นส่วนผสม ซึ่งก็ต้องดูดีๆอีกทีก่อนซื้อ ส่วนตัวครีมที่ จขกท สนใจ เราเห็นคนใช้เยอะนะ คงใช้ดีพอควรเลยล่ะ ไม่น่าจะต้องกังวลอะไร
8 พ.ค. 2560 เวลา 14:17 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เพิ่มเติมนะคะ ขมิ้นชัน สามารถใช้ทาผิวที่มีผดผื่นคัน และผงขมิ้นใช้ทาตัว เพื่อให้มีสีเหลืองทอง ทำให้ขาวขึ้น สามารถใช้บำรุงผิว หรือใช้ฆ่าเชื้อ ที่ทำให้เกิดโรคผิวหนังบางชนิดได้เป็นอย่างดี เราก็เป็นทั้งคนใช้และคนขายครีมตัวที่ จขกท สนใจอยู่ค่ะ ยืนยันว่า ช่วยลดสิวและใช้ง่ายแน่นอน ^^

17 พ.ค. 2560 เวลา 16:17 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำคลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล