Bio Essence BN Top

✿เห่อ...ครีมกันแดดทาตัว 3in1 จ้าา

24 เม.ย. 2560  |  790   6  
ฮัลโหลลลค่าาทุกคน เราชื่อ กิฟ นะคะ วันนี้มีความมาเห่อ อิ อิ
กันแดดที่ใช้อยู่ใกล้หมด เราเลยลองหากันแดดยี่ห้อใหม่ๆดูบ้าง เราเลยได้เจอกานน 
กับครีมกันแดดทาตัวของ sunlala ตัวนี้ค่า นางใหม่จริงๆเป็นน้องใหม่เลยยังไม่เห็นมีใครรีวิว เก๊าอยากเป็นคนแรกกก อิอิ

มีความรู้สึกชอบนางตั้งแต่แรกอ่าน(คุณสมบัติ)รักแรกพบหรออ 555+ (อย่าถือสามุกแป๊กๆของเรา >///<)

แพคเกจมีความเกาหลีมากค่าาา

คือปกติเราต้องทาครีม 3ตัวไง ==> ออย(มอยเจอร์ไรเซอร์)+บำรุงผิว(ไวท์เทนนิ่ง)+กันแดด เพราะว่าเราผิวแห้งมากกก
แต่คือ คืออ นางมีความ 3in1 ==> กันแดด+มอยเจอร์ไรเซอร์+ความขาว ในหลอดเดียวว ซึ่งนางตอบโจทย์เราด้ายยยยย

กันแดดอย่างเดียวไม่พอ ยังช่วยให้ความชุ่มชื่น แล้วยัง ช่วยให้ผิวกระจ่างใสตั้งแต่ครั้งแรกที่ทาด้วย (มีความรู้สึกว่าทางแบรนผสมรองพื้นอ่อนๆมาด้วย คงใส่มาให้คนที่แอบใจร้อน ทาแล้วอยากขาวเลย แตไม่ได้ใส่มาให้เยอะมาก แค่ปกปิดให้ผิวเนียนขึ้น สว่างขึ้นนิดนึง)

ยังๆไม่หมดนางยังมีไวท์เทนนิ่งบำรุงให้ผิวขาวด้วย ต้องลองใช้อย่างต่อเนื่องดู คือใช้ง่ายจริงๆทา แค่ตัวเดียว ก็เรียบร้อยยยย อยากพูดถึงเรื่องความขาวที่ทางแบรนเครมมานิดนึงนะคะ เขาเคลมว่า มีส่วนประกอบหลักคือ นาโนไวท์ เป็นการรวมนางเอกเรื่องความขาวเอาไว้ 3ตัว คือ Natural Reduced Glutathione , Arbutin , Ascorbyl Palmitate สามตัวนี้จะเน้นเรื่องผิวขาว การทำงานลึกระดับเซลล์ผิว >////< 

เนื้อสัมผัส เทสๆๆ เนื้อครีมเป็นสูตรเย็น ทาแล้วสบายผิวดี
ในเนื้อครีมมีเม็ดบีทวิตามินอีด้วย ช่วยทำให้ผิวชุ่มชื่นค่ะกลิ่นหอมอ่อนๆสบายจมูก อิอิ

ไม่วอกเลย ผิวใสขึ้นนิดนึง~

จุดเด่นของนางจากความรู้สึกของเรานะ
1.ทาแล้วผิวไม่วอก ไม่เทา ดูใสขึ้น
2.เป็นกันแดดแบบสะท้อน (titanium) อ่อนโยน ไม่ระคายเคือง
3.ค่ากันแดด spf50 pa+++
4.เป็นสูตรเย็น ทาแล้วสบายผิว
5.ส่วนผสมหลักคือ นาโนไวท์ cactus และ aloe vera

กันแดดของ sunlala นี้เหมาะกับคนที่ต้องการให้ผิวดูกระจ่างใส สีผิวดูสม่ำเสมอมากขึ้น ผิวชุ่มชื่นอิ่มน้ำ 
สำคัญเลยปกป้องผิวจากแดดในบ้านเราค่ะ ถ้ามีอะไรใหม่ๆที่ชอบที่ว๊าวจะมาแชร์อีกนะคะ บ๊ายย...

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าไปตามบ้าง กำลังจะหมดพอดีเลยค่ะ
26 เม.ย. 2560 เวลา 22:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
@mintmagic nana จ้า ^^
27 เม.ย. 2560 เวลา 21:51 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าใช้มากเลยค่ะ
28 เม.ย. 2560 เวลา 11:01 น.
ความคิดเห็นที่ 4
thx kaa
29 เม.ย. 2560 เวลา 23:43 น.
ความคิดเห็นที่ 5

ขอบคุณค่ะ

16 เม.ย. 2562 เวลา 9:39 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล