Bio Essence BN Top

[ Review ] 6 Aloe Vera & Soothing Gel รีวิว เจลว่านหางจระเข้ สูตรใหม่! ไม่เหมือนเดิม!

19 เม.ย. 2560  |  6976   5  
Konbanwa!
こ ん ば ん は!สวัสดีค่ะ ต่ายมาแล้วววววววว
วันนี้มาแบบร้อนๆ พังๆ หลังสงกรานต์
ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนต่ายป่าวนะ คือ สงกรานต์ กะ สงคราม มันก็ใกล้กันมากอ่ะค่ะ
แดดหรา โนสน โนแคร์ ขอสาดนํ้าผู้ชาย ขอปะแป้งผู้ชายก่อน ค่อยว่ากัน >..<
ต่ายเชือว่า รีวิวก่อนสงกรานต์ จำพวกเมกอัพสะเทินนำสะเทินบก น่าจะเยอะแล้ว
งั้นว่านี้ต่ายขอชิงลงมือ รีวิว “เจลกู้หน้าพังหลังสงกรานต์”  กับ 6 ประสบการณ์ใหม่
ของ เจลว่านหางจระเข้ และอื่นๆ ที่คุณอาจไม่เคยรู้ว่า แบบนี้ก็มีด้วยหรือ???
ถ้าพร้อมกู้หน้าแล้ว ไปโลด เอาเจลโปะหน้าด่วน!!!!

ตัวแรก : Karmarts 99% Aloe Vera & Snail
บีบใช้ง่ายมากค่ะ แถมพกง่ายอีก
เนื้อดี คุณภาพดี แถมไม่มีสารต้องห้าม 5 ตัวด้วย

สรุปคะแนน: 9/10 พลังแสงจันทร์ชอบทุกอย่างที่เป็นนาง เนื้อ+กลิ่น ดี๊ดี จะด้วยสินค้าดี หรือ การตลาดดี แต่ก็ถือว่า 
เราเห็นสินค้าบ่อยมากๆ พอๆกับที่เห็นหน้าพี่บอยพรีเซนเตอร์เลย 
ยอมรับว่าทำออกมาดีจริงค่ะแต่ถ้าพูดถึงราคา ก็แอบแพงถ้าได้ลองเทียบกับ
แบบกระปุกเพราะงั้นถ้าอยากได้ความคุมต้อง แบบกระปุกค่ะ
ตัวที่สอง : Baby Bright 99% Tomato & Gluta Soothing Gel
มะเขือเทศสีแดง น่ารัก น่าใช้มากเลยค่ะ
เนื้อใสแจ๋ว ซึมไว ไม่เหนียวเลย แต่กลิ่นก็บางมากเช่นกัน

สรุปคะแนน: 8/10 พลังแสงจันทร์นางได้ความแปลกใหม่ไป คือในตลาดตอนนี้ น้อยรายที่จะมีสิ่งใหม่ๆ มานำเสนอ
เพราะฉะนั้น นางตอบโจทย์ได้ดีทีเดียว แต่เรื่องของกลิ่น ที่ช่างไม่มีความรื่นรมย์
เอาเสียเลย กะ ปริมาณ ที่ควรปรับปรุงค่ะ คือ ถ้าจะมีแค่ขนาดเดียว คงต้องซื้อทีละหลายๆซอง
ซึ่งไม่สะดวกเลยงิ
ตัวที่สาม : Nami Jeju Vitamin C
Brightening Gel
เหมือนเป็นเจลวิตามินซีตัวแรกๆที่ออกมาเลยนะคะ
เนื้อใส และ เหลวมากๆ เทปุ๊ปมาเลยจ้า นั่นคือเหตุผลที่นางซึมไวช่ะ

สรุปคะแนน: 7.524/10 พลังแสงจันทร์เช่นเดียวกันกับ Baby Bright นางเป็นทางเลือกให้กับคุณ หากคุณเบื่อ Aloe Vera Soothing Gel
หรือ เจลว่านหางจระเข้ แบบเดิมๆ ที่ใช้หลังออกแดด แต่ถ้าจะหวังผลเรื่องความขาวใสแบบชัดเจน
Nami อาจจะยังไม่ตอบโจทย์คุณเสียเท่าไร กับเรื่องของ ขนาดบรรจุ ที่น้อยนิด
และคิดว่าคงไม่สะดวกหากต้องใช้บ่อยๆ แถมซื้อได้ที่ 7-11 บางสาขาเท่านั้นด้วย
ตัวที่สี่ : Milatte Fashiony Fruit
Soothing Gel Water Melon 99.5%
ขวดเกาหลีเค้าชอบทำออกมาแล้วนี้เนอะ
เนื้อนางแน่นมาก สีแดงมากด้วยเช่นกัน แต่ทาไปแล้วลื่นนะ ไม่มีสีติดผิว

สรุปคะแนน: 7/10 พลังแสงจันทร์เอาจริงๆ เราแอบคาดหวังว่า เจลแตงโมเกาหลี น่าจะให้กลิ่นและสัมผัสที่ดีกว่านี้ 
(ก็มันไม่มีให้ลองที่ shelf อ่ะแก) พอเปิดมาจริงๆ ก็แอบผิดหวังนิดหน่อยที่กลิ่นมัน
ไม่เป็นแบบที่คิด แต่ก็ถือว่าดีนะ สำหรับคนที่ไม่ชอบกลิ่นแรงๆ และมันน่าจะเหมาะกับ
ชะนีผิวแห้งด้วย เพราะนางมีความชุ่มมากกว่ายี่ห้ออื่นๆในวันนี้นะ เอาเป็นว่า ถ้าอยากได้
เจลอะไรใหม่ๆ ตัวนี้ก็ได้อยู่ แถม นางมาพร้อมกับ สตอบเบอร์รี่และกล้วย 
อีก 2 สูตรด้วยนะ ไปลองดูได้ เผื่อจะดี แล้วกลับมาบอกด้วยนะยะ
ตัวที่ห้า : Malissa Kiss Aloe Vera
& Snow Lotus 99.5%

แพกเกจจิ้งนางดีมากนะคะ ทำเสียเกาหลีตัวจริงอายไปเลย ดี๊ดี
ติดอยู่แค่เรื่องเดียวจริงๆค่ะ ทำไมต้องมีเส้นขาวๆละ

สรุปคะแนน: 6/10 พลังแสงจันทร์สิ่งที่เราชอบนางคือ แพกเกจจิ้งที่แข็งแรงและใหญ่โต รู้สึกเป็นผู้หญิงที่น้อยแต่มาก 
เรียบแต่โก ไฮแฟชั่น นิดนึง ^^ มันแข็งแรงขนาดที่เราทำตกก็ไม่สะเทือนอะไรเลย 
แต่สิ่งที่ผิดหวังคือ เนื้อของนาง เนื้อมันหนาทำให้นางแห้งช้าสุดใน
บรรดาทั้งหมด แล้วการที่ลูบไล้ไปมาเรื่อยๆ ผลคือนางแปลงสภาพเป็นขุยขาวๆ เส้นๆ ออกมาอ่ะ
อันนี้ช็อค T^T แต่ที่ช็อคสุดๆ คงเป็นกลิ่นนาง 5555 กลิ่นคือ เหมือนกลิ่นหญ้าเหม็นเขียวอ่ะ
ทั้งหมดทั้งมวลเราชื่อว่าผลลัพธ์ที่นางเคลมจะช่วยกอบกู้ชื่อเสียของนางได้ เพราะนางเคลม
ว่าช่วยลดเลือนรอยสิวได้ ซึ่งถ้าทำได้ชัดเจนและจริงจัง น่าจะเป็นส่งที่ดีมากๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วแบรนด์อืนไม่มีใครทำได้เลย ต้องลองไปตำดูค่ะ
ตัวที่หก : Kokliang Aloe Vera 95%
Soothing Gel

กระปุกใหญ่มาก บิ๊กมาก ควักใช้ๆ ยังไงก็ไม่กลัวหมด
เนื้อนุ่ม ใสปิ๊ง ใช้แล้วไม่เหนียวตัว กลิ่นก็หอมอยุ่

สรุปคะแนน: 9/10 พลังแสงจันทร์โอ้โห! ของดีของไทยมีจริงค่ะ ใครที่คิดว่า เจลว่านหางแบบกระปุกจะต้องต่างประเทศ 
จะต้องแพงเท่านั้น อยากให้ได้ลอง ก๊กเลี้ยงจริงๆ คือ เนื้อดี ซึมไว ไม่ลำไยเลย 
แถมใส่ส่วนผสมสมุนไพรอื่นๆ ด้วย คือ ไม่ใช่แค่ ว่านหางจระเข้ แต่ดันใส่สมุนไพรและ
สารสกัดจากธรรมชาติเข้ามาด้วยอีก 5% อ่ะ ที่สำคัญคือ คุ้มอ่ะ 5555 
มาเป็นกระปุก ที่ราคา 185 บาท ไม่ต้องจัดโปรใดๆก็ซื้อได้ แต่จะดีที่สุดกว่านี้อีก
ถ้านางมีขนาดพกพา ให้พกกันได้สะดวกมากขึ้น แบกกระปุกไปอาจจะกระไรอยู่นะคะ ก๊กเลี้ยงขา
เป็นยังไงละคะ?Item กู้หน้า ประสบการณ์ใหม่ จากต่าย เชื่อว่าใครที่กำลังมองหา เจลว่านหางจระเข้ 
น่าจะได้ข้อมูลใหม่ๆ ในการเฟ้นหาผลิตภัณฑ์ดีๆ มาลองใช้กันนะคะ สนใจตัวไหนก็ไป
ตำกันได้นะคะ หรือว่าใครมีตัวไหนที่ชื่นชอบ เอามาแบ่งปัน เล่าสู่กันได้นะคะ รอฟังจ้า 
เช่นกัน ถ้าต่ายเจอะตัวไหนน่าลองอีกจะไปเอามาให้ชมกันแน่นอน พ่ะย่ะค่ะ
วันนี้ไปแล้ว ขอตัวไปกู้หน้าตัวเองหลังสงกรานต์ 3 วัน 3 คืน ก่อนนะคะ ^^”
หน้าพี่ต้องกลับมาค่ะBye Now Baby

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้ทุกตัวเลยค่ะ ^^
30 เม.ย. 2560 เวลา 13:56 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
9 เม.ย. 2562 เวลา 15:25 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

10 เม.ย. 2562 เวลา 7:51 น.
ความคิดเห็นที่ 4

Thanks

18 ม.ค. 2563 เวลา 10:34 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านรวม 7 อาหารโพรไบโอติกส์สูง ช่วยเสริมภูมิคุ้มกัน พร้อมปรับสมดุลลำไส้11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แนะนำ 5 ทรงผมหน้าร้อน พร้อมวิธีดูแลเส้นผมช่วงซัมเมอร์!กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล