Bio Essence BN Top

รีวิว ครีมกันแดด รองพื้น แป้ง SRICHAND ศรีจันทร์ ใช้ได้ตั้งแต่หน้าร้อนยันหน้าฝน

22 พ.ค. 2560  |  24359   6  
สวัสดีค่าาาทุกคน เสียงสดใส มารีวิวอีกแล้ววววว
วันนี้มีตัวช่วยดีๆ มาแนะนำทุกคนที่หน้ามันขั้นเทพพพพ ใช้อะไรก็เอาไม่อยู่ แต่งหน้าไม่ทน แป๊บๆก็มันไหลเยิ้ม หน้ามันไปทอดไข่ได้งี้ ต้องมาดูรีวิวนี้เลยนะคะ
ใครไม่ชอบอ่าน สะดวกจะดูวิดีโอ ก็จิ้มตรงนี้เลยค่าา[YOUID=ER9TS6vMEng]

และตัวช่วยที่แพรพูดถึง ก็คือ SRICHAND หรือซีชานนนนนนด์ อ้าว!!! ไม่ใช่ๆๆ จะลิ้นเปลี้ยตามสามีเป๊ก ผลิตโชคทำไม ห๊ะ 55555555 จริงๆก็คือ ศรีจันทร์ นั่นเองค่าาา แหะๆ
คือถ้าพุดถึงศรีจันทร์เนี่ย หลายคนคงรู้จักคุ้นเคยกันดีอยู่แล้วเนอะ ตั้งแต่รุ่นผู้ใหญ่โน่นๆๆๆ ก็ผงหอมศรีจันทร์
จนมารุ่นเราๆ 55555 เอาซะเด็กเลยยย ก็จะคุ้นเคยกับแป้งฝุ่นตลับม่วงเค้าเนอะ คือเอาตรงๆแพรก็ได้ลองใช้ยี่ห้อนี้ครั้งแรก ก็แป้งฝุ่นตลับม่วงนั่นล่ะ ใช้ดีมว๊ากกกกกก
จนเค้าออกผลิตภัณฑ์ใหม่ บินไกลไปผลิตถึงโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น โอ้วววววววแม่เจ้า อินเตอร์ไฮฮฮฮฮ อะไรเบอร์นั้น
แพรก็ตื่นเต้นมากกกกจนได้มาลอง พอได้มา ก็ไม่ใช่ลองๆทาๆอยู่วัน2วันนะคะคู๊ณณณณ แพรลองแบบจริงจังมากค่ะ ใช้มันทุกสถานการณ์จริงๆ อยากรู้ว่าดีจริงมั๊ยยย ลองไปลองมา จนเวลาล่วงเลยถึงเดือนกว่าๆเกือบ2เดือน 555555555 นานไป๊

แต่ก็คุ้มนะจ๊ะ ทำให้มั่นใจได้จริงๆว่าเป็นยังไง ดีแค่ไหน
เอาล่ะมาดูกันว่าหน้าตาเค้าเป็นไงมั่ง
นี่คือหน้าตาที่เราเปิดกล่องออกมาครั้งแรกกกก แพคเกจจิ้งงามมมม ดูเลอค่า 55555

ผลิตภัณฑ์ในกลุ่มนี้ เค้าใช้ชื่อว่า Luminessenceติดแฮชแท็ก #Srichand#Bangkok1948#SrichandLUMIอิอิ
ก็จะมีทั้งหมด 3 ชิ้น ได้แก่ ครีมกันแดด รองพื้น แป้งผสมรองพื้น
มาเริ่มจากครีมกันแดดเนอะ
ครีมกันแดดSrichand Luminescence Fabulous UV Shield SPF 50 PA++++
ปริมาณ 40 ml ราคา 390 บาท

ครีมกันแดดเนื้อสีขาวๆ

ทาแล้วไม่เหนียวเลยยยย เบาสบายหน้ามากกกกก ซึมเร็ว ทาแล้วหน้าไม่วอกไม่ลอยสีผิวไหนก็ทาได้นะคะ จะผิวแห้งผิวผสมผิวมันก็ใช้ได้ รอดนะ

กลิ่นไม่หอมมมม 555555 เรื่องประสิทธิภาพการกันแดด ขอบอกว่าเริ่ดมากกกกกกแพรใช้ไปเล่นสงกรานต์ น้ำสาด กลับมาหน้าไม่ดำเลยเธอออ ใช้ทาออกไปตากแดดข้างนอกทั้งวัน ก็ไม่ดำลงนะ
คือ10ผ่านเลยแกรรรร

รองพื้น Srichand Luminescence Splendorous Under MakeupSPF 35 PA+++
ปริมาณ 30 ml ราคา 490 บาท

มี 5 เฉดสี
SC10 Warm Sand เหมาะกับสาวผิวขาวSC20 Beige เหมาะกับสาวผิวสีขาวเหลืองSC30 Natural เหมาะกับสาวผิวสองสีSC40 Warm Natural เหมาะกับสาวผิวสีน้ำผึ้งSC50 Warm Honey เหมาะกับสาวที่มีผิวสีเข้ม
Srichand Luminescence Splendorous Under MakeupSPF 35 PA+++ ชื่อรองพื้นดูไฮโซโก้เก๋มว๊ากกกก อิอิ สีที่แพรได้มาคือ SC10Warm Sandสีขาวสุด แต่แพรว่าเค้ายังเข้มไปสำหรับแพรนะ
สีเค้าจะไปในโทนเหลืองเลย ซึ่งเหมาะกับผิวคนไทยอย่างมาก ผู้ชายยังใช้ได้เลยอ่ะ รอดแน่นอน

ก่อนใช้ต้องเขย่าก่อนนะคะ

เนื้อรองพื้นเหลวๆเลย เทแล้วไหลแน่นอน

ระดับการปกปิด ปานกลางค่ะ ใครที่ผิวดีมากๆอยู่แล้วคือดีงามมมมนะส่วนใครที่มีรอยสิวรอยดำหนักหน่วงจงใช้คอนซีลเลอร์ช่วยค่ะ เพราะรองพื้นนี้ไม่ได้ปกปิดอะไรขนาดนั้น

สำหรับแพร เป็นรอยสิวไม่เยอะ แต่มีรอยกระตรงโหนกแก้ม ฮือออ กรรมพันธุ์ รักษาแล้วก็เป็นๆหายๆ จนเลิกเครียดละ 5555555 คิดซะว่ามีกระเล็กๆก็น่ารักดี หรออออ????? ถถถถถ55555555
อ่ะเล่นพอละ กลับมาๆ คือรองพื้นตัวนี้ปิดรอยกระแพรได้พอสมควรนะ อาจจะไม่สนิท 100% แต่ก็ได้อยู่ คือจางลง ทำให้ผิวโดยรวมสม่ำเสมอขึ้น เนียนขึ้นเลยล่ะ

เรื่องคุมมัน โอ๊ยยยยยย ขอยืนยันนั่งยันเลยยย รองพื้นนี้โคตรจะคุมมันเลย ทาแล้วไม่เหนียวหน้าเลย สบายหน้ามากระดับ 20คนที่ผิวแห้ง ไม่ต้องทาแป้งเลยยังได้
แบบเอามือจับแล้วเนียนไปกับผิว นั่งวินมอไซ ลมพัดผมมาที่หน้าผมก็ไม่ติดแก้มนะ คอนเฟิม!!!

แป้งอัดแข็งผสมรองพื้นSrichand Luminescence Glowing Brilliance Perfecting Powder SPF 20 PA+++ปริมาณ 10 กรัม ราคา 590 บาท (ในคลิปแพรพูดราคาผิดค่ะ ฮือออ เก๊าขอโทษษษ)

แกะกล่องออกมาเป็นแบบนี้

พัฟที่ให้มา ใส่ไว้ในซองอย่างดี แลดูใส่ใจ 5555

มีพลาสติก ปิดหน้าหน้าแป้งมาให้ด้วย

แป้งผสมรองพื้น ที่ปราศจากน้ำหอมและพาราเบนนะจ๊ะตัวเธอว์ ตลับแป้งสวยงาม พลาสติกโอเคเลย ไม่ดูกะโหลกกะลา แต่อย่าทำตกนะ ตกปุ๊บกระจกหลุดออกมาเลยค่ะ ฮือออ แต่แป้งไม่แตกเลยนะ
จากที่ใช้แป้งมามากมาย หลายยี่ห้อตกแล้วแป้งแตกกระจาย เสียดายเงินพันมากๆๆๆ 555
แต่ศรีจันทร์ไม่แตกจ๊ะ แค่กระจกหลุดออกมาและประกอบคืนไม่ได้ แหะๆ

แป้งเนื้อเนียนมากกก เนื้อเบาสบายผิวมากกกก ไม่หนักหน้าเลย ไม่ดูโบกแป้ง ทาแล้วเนียนกลืนไปกับผิว สีที่แพรได้มาคือสีขาวสุด SC10 Ivory ทาแล้วหน้าแมทสนิท ไม่ฉ่ำไม่วาวไม่ดิวอี้
ถ้าหวังจะได้ลุคเกาหลี คุณอย่าเสียเงินซื้อมาใช้ค่ะ
แต่ถ้าอยากได้หน้าแมทแน่นติดทนยาวนาน หรือรับปริญญา งานแต่งงาน ออกงานกลางคืนหน้าแน่น ไปปาตี้เต้นๆเหงื่อเยอะ แป้งนี้คือใช่ คุณจงไปซื้อมาใช้โลด รับรองเอาอยู่ คนรอบตัวแพรหลายคนใช้ในสถานการณ์ข้างต้นมาแล้ว มันเวิร์คมาก

การปกปิด ปานกลางค่ะ ดูจากรูปก็ยังเห็นรอยกระแพรอยู่นิดๆจางๆ คือโอเคเลยนะ เนื้อแป้งบางขนาดนี้แต่ยังปกปิดได้ขนาดนี้ นี่โอเคมากๆ

การคุมมัน โอ๊ยยยยยยยเอาไป100คะแนนนนนเลยจ้า แป้งอะไรคุมมันดีโคตรรรรคือทาตั้งแต่ 8 โมง ยันตี1 หน้ายังอยู่สภาพดีอยู่เลยยย ทั้งวันไม่ต้องซับหน้าก็รอดนะจะเติมระหว่างวันก็ไม่เป็นคราบเลย เติมได้โดยไม่หนาไม่โบ๊ะ คือ20 ผ่านเลยจ๊ะ
ติดทนดีมากกก กันเหงื่อกันน้ำ ทาไปเล่นสงกราต์ยังรอดอ่ะคิดดู ช่วงนี้หน้าฝนเอามาทาก็รอด ไม่ไหลไม่ละลาย ดีงาม
ซื้อมาคุ้ม เชื่อเหอะ ใช้ได้ตั้งแต่หน้าร้อนยันหน้าฝนจริงๆ 55555

สรุป แพรให้ผ่านทั้ง 3 ชิ้นเลยนะ ปริมาณกับราคาก็คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปใครที่ผิวมัน เราว่าเอาอยู่มากกกก ส่วนคนผิวแห้งรองพื้นแพรว่ายังใช้ได้อยู่นะ ทาโดยไม่ต้องทาแป้งตาม นี่รอดแน่
แต่แป้งผสมรองพื้นตัวนี้ ถ้าคนผิวแห้งมากๆใช้ อาจรู้สึกว่าแห้งไป แมทไป แต่คนผิวมัน รอดแน่นอนค่ะ
ป.ล. แม้จะไม่ได้เสียเงินซื้อมาใช้เอง แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเขียนอวยนะคะถ้าของมันไม่ดี ก็คือไม่ดี เราจะไม่มานั่งบอกว่ามันดีแน่นอน อายตัวเองค่ะ ไม่อยากเอาชื่อตัวเองมารับรองของห่วยๆ ยังอยากอยู่ตรงนี้นานๆ เราจะไม่หลอกลวงคนอ่านค่ะ
ถ้าเค้าให้มาแล้วใช้ละมันไม่โอเค เราจะเงียบค่ะ ปล่อยผ่านไปเก็บลงถังขยะแบบเงียบๆ แต่ถ้ามีคนมาถามว่าเคยลองยัง เป็นไงบ้าง แพรก็จะบอกไปเลยว่าไม่โอเค
เว้นแต่ของที่เราเสียเงินซื้อมาเอง ถ้าใช้แล้วห่วย เราเอาเขียนรีวิวเลยว่าห่วย อย่าซื้อตาม แหะๆนี่คือทางที่เราเลือกเองค่ะ 55555 อยากให้เข้าใจให้ตรงกันเนอะ
วันนี้ก็ขอบคุณมากค่ะที่อ่านกันมาจนจบเนอะ เจอกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ บายยยยยยย

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ครีมกันแดดน่าใช้มากๆค่ะ
22 พ.ค. 2560 เวลา 21:07 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แป้งน่าใช้ 
23 พ.ค. 2560 เวลา 9:44 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณนะคะ น่าใช้มากค่ะ
23 พ.ค. 2560 เวลา 17:52 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ว้าว ดีจังค่ะ
28 พ.ค. 2560 เวลา 10:46 น.
ความคิดเห็นที่ 5
น่าใช้มากค่ะ
29 พ.ค. 2560 เวลา 9:24 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน13 ครีมกันแดดสำหรับคนเป็นสิว ผิวมัน ผิวแพ้ง่าย 202410 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล