Bio Essence BN Top

รีวิว : แป้งฝุ่น Srichand Limited Edition Beauty and the Beast

3 พ.ค. 2560  |  2415   10  

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวบิ้วตี้คนรักสวยรักงามวันนี้เราจะมารีวิวแป้งฝุ่นศรีจันทร์ทรานส์ลูเซนท์คอลเล็กชั่นสุดพิเศษที่มีชื่อว่า"SrichandLimited Edition Beauty and the Beast "แรงบันดาลใจมาจากจากภาพยนตร์รักโรแมนติกที่สร้างมาจากเทพนิยายสุดคลาสสิคของDisneyเรื่องBeautyand the Beastคอลเล็กชั่นนี้ศรีจันทร์ได้นำเอาลายเจ้าหญิงเบลล์แสนสวย(EmmaWatson) และเจ้าชายอสูร (Dan Stevens) มาไว้บนตลับแป้งฝุ่นศรีจันทร์
ตลับลายเจ้าหญิงเบลล์น่ารักมากกกกกอันนี้เป็นสูตรสำหรับวี๊แม่น!หรือจริงๆแล้วมันก็คือแป้งฝุ่นศรีจันทร์ตลับม่วงนั่นเองค่ะ

สำรวจกล่องค่ะ ด้านหน้า ด้านหลัง(บอกรายละเอียดผลิตภัณฑ์) และข้างกล่องที่มีบอกขนาด รวมถึงวันเดือนปีที่ผลิต
เปรียบกับตลับแบบเก่าค่ะ จะเห็นว่าโลโก้เลี่ยนไป ไม่ใช่เฉพาะในคอลเล็กชั่นพิเศษนี้นะคะ ต่อไปตลับสีม่วงก็จะเปลี่ยนโลโก้เป็นตัว "ศ" แล้ว มองแบบนี้เป็นได้ทั้ง ศ และ ตัวอักษร S กับ C เลย

ในส่วนของพัฟ เป็นเนื้อกำมะหยี่สีม่วง แน่นและนุ่มมาก

ด้านหลังมีสติกเกอร์ให้ส่งรหัสลุ้นเที่ยวแพ๊รีส 5 วัน 4 คืน ด้วยค่ะ หมดเขต 31 พ.ค. 60 ถ้าลอกสติกเกอร์ออกแล้วด้านหลังก็จะมีรายละเอียดของผลิตภัณฑ์ วันเดือนนปีที่ผลิต เลขที่ใบจดแจ้ง ฯลฯ

เนื้อแป้ง เป็นแป้งฝุ่นสีขาวเหลือง นวล เนื้อละเอียด
สังเกตจากภาพ Before และ After ก็แทบจะดูไม่ต่างกันเลย แต่ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่าภาพ After ดูมีความเนียนกว่า ไม่ดูวอก ด้วยความที่เนื้อแป้งเป็นแบบโปร่งแสงนะคะ พอทาแล้วเนื้อแป้งจะเนียนและดูกลืนกับสีผิว ที่ดีมากๆ เลยก็คือแป้งโปร่งแสงนี้สามารถเข้าได้กับทุกสีผิว และเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเรามากๆ

ในเรื่องของประสิทธิทธิภาพ หลังจากที่เราได้ลองแล้ว จริงๆ ไม่เรียกว่าลองนะเพราะใช้หมดหลายตลับแล้ว ประทับใจมากจนต้องซื้อต่อ

เราชอบที่เนื้อแป้งมีความบางเบามาก ทาแล้วเนียนดี ไม่เป็นคราบ ไม่หนักหน้า เหมาะกับสาวๆ ในช่วงหน้าร้อนนี้ และสาวๆ ที่ไม่ชอบแต่งหน้าหนักๆ สาวๆ ที่ชอบแต่งหน้าสบายๆ เน้นโชว์ผิวจะต้องชอบ
ส่วนเรื่องคุมมัน ยังคงดีสมชื่อศรีจันทร์ ต้นตำรับแป้งคุมมัน

------------------------------------------------

คุณภาพดีเกินราคา ไม่ใช่แค่ แป้งฝุ่นศรีจันทร์ตัวนี้มีรางวัลหลายรางวัลเลยน๊า ไม่ว่าจะเป็น รางวัล Lisa Beauty Choice Awards 2016 Editor’s Choice
หรือรางวัล “สุดยอดผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพและความงาม” ประจำปี 2016 หรือ Health, Wellness and Beauty Award 2016 (HWB Award 2016)
-----------------------------------------------

- ตลับลายเจ้าหญิงเบลล์ (สูตรสำหรับผู้หญิง) ราคา 280 บาท

- ตลับลายเจ้าชายอสูร (สูตรสำหรับผู้ชาย) ราคา 350 บาท

หาซื้อได้ที่ร้าน Watsons ทุกสาขา วัตสันออนไลน์ก็มีนะจ๊ะ รีบเลยๆ

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าสนใจ
3 พ.ค. 2560 เวลา 16:16 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ว้าว แพคเกจสวยมากกกก
3 พ.ค. 2560 เวลา 23:38 น.
ความคิดเห็นที่ 3
cool
5 พ.ค. 2560 เวลา 13:42 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เห็นอยู่แว๊บบ ๆ
5 พ.ค. 2560 เวลา 15:17 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ดีงามค่ะ ตัวพัฟแข็งแรงขึ้นกว่าเดิมมั้ยคะ
5 พ.ค. 2560 เวลา 16:50 น.
ความคิดเห็นที่ 6
แพคเกจน่ารักมากกก ><
8 พ.ค. 2560 เวลา 21:21 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เทสสสสสส
24 ก.ค. 2560 เวลา 15:04 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ขอโทษทีที่เข้ามาตอบช้านะคะ เข้าใช้งานเว็บบอร์ดไม่ได้เกือบสองเดือนแน่ะ

ในเรื่องแพคเกจสวย น่ารักจริงๆ ค่ะ เห็นแล้วยังเสียดายถ้าจะเอามาใช้ 555 ใช้หมดคงไม่ทิ้งเหมือนกระปุกเก่าสีม่วง สะสมเอาไว้รกบ้าน 555
ในส่วนของพัฟ ไม่มีอะไรเปลี่ยนค่ะ เนื้อผ้าเหมือนเดิม เปลี่ยนแค่แพคเกจใหม่เท่านั้น
24 ก.ค. 2560 เวลา 15:09 น.
ความคิดเห็นที่ 9

vThank

12 ธ.ค. 2561 เวลา 13:41 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล