Bio Essence BN Top

รีวิวสบู่เหลวล้างหน้าสูตรพัฒนาสำหรับโรงพยาบาลและคลินิกในราคาที่จับต้องได้

28 เม.ย. 2560  |  6094   5  

เป็นครั้งแรกที่รอมาเนิ่นนานน ได้อากาศ เอ้ย โอวาท เอ้ย โอกาส เอ้ย ถูกแล้วว 555 ได้โอกาสมาเขียนรีวิว สบู่เหลวทำความสะอาดผิวหน้าราคาเบาๆกับเจ้าตัว MICELLAR CLENS ตัวสีฟ้า จากนีโอคอสเมด ภายใต้ลิขสิทธิ์ของเดิร์มคอร์หลังจากได้ลองใช้จนเกือบหมดขวดซักที

ข้อมูลฉบับย่อเกี่ยวกับเจ้าสบู่เหลวตัวนี้(ขออนุญาตคัดลอกมาจากเว็บไซต์อื่นนะคะ) ไมเซลลาร์ เคล้นส์ 100 มล. ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า สูตรพัฒนาสำหรับโรงพยาบาลและคลินิกใช้สำหรับทำความสะอาดผิวโดยการฟอร์มตัวของไมเซลล์ ทำให้ชะล้างไขมันส่วนเกินและสิ่งอุดตันอย่างมีประสิทธิภาพ แต่ยังคงความอ่อนโยนและเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิวหน้า เหมาะสำหรับผู้ที่มีผิวธรรมดา และ ผิวมันปริมาณสุทธิ 100 ml. เลขที่ใบรับแจ้ง 10-1-5301533
หน้าตาของเจ้าสบู่เหลวตัวนี้ เป็นขวดทรงกระบอกสีขาว ฝาเปิดปิดแบบเทให้เนื้อสบู่เหลวไหลออกมาทางปากขวด ขวดเป็นพลาสติกไม่แข็งมากสามารถบีบหรือตัด(ไว้แอบปาดส่วนที่ติดอยู่ที่ขวดตอนช่วงใกล้หมดได้)

เนื้อสบู่เหลวหยุ่นๆ มีสีขาวมุก กลิ่นหอมอ่อนๆ ลูบบนใบหน้าที่เปียกน้ำแล้วจะมีการเกิดฟองเพียงเล็กน้อย

ข้อดี ทำความสะอาดผิวหน้าได้ดีทำความสะอาดสิ่งสกปรกตกค้าง และความมันส่วนเกินควบคุมระดับPH บนใบหน้าให้สมดุล ไม่ให้หน้ามัน แต่ก็ไม่ทำให้หน้าแห้ง ช่วยควบคุมความชุ่มชื้นของผิว ไม่มีอาการแพ้ ผดผื่นหรืออาการระคายเคืองโผล่ให้เห็น มีการใช้ส่วนผสมที่สำคัญในการประกอบเพื่อทำเป็นผลิตภัณฑ์ที่มีคุณสมบัติล้างผิวหนังโดยใช้ Sodium Lauroyl Sarcosinat แทน SLS ราคาไม่แพง หาซื้อง่ายตามร้านขายยาทั่วไปค่ะมีสาร PEG – 12 ที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นป้องกันไม่ให้ผิวแห้งตึง จากการใช้ผลิตภัณฑ์ยารักษาสิวและพอหน้าสะอาดจากสิ่งสกปรกพวกสิวก็ค่อยๆจางลงด้วย
           ข้อเสีย เสียดายที่แอบผสมน้ำหอมมาบางท่านอาจจะไม่ชอบ หรือแพ้ได้ (แต่ตัวเราไม่มีอาการแพ้ค่ะ) ดังนั้นควรทดลองใช้ก่อนนะคะ หากมีอาการแพ้ค่อยหยุดใช้และสังเกตอาการค่ะ
           สรุป ตัว Micella clens เป็นสบู่เหลวล้างหน้าตัวหนึ่งที่ค่อนข้างอ่อนโยน ไม่มีสารทำความสะอาดที่อันตราย ผิวแพ้ง่ายหรือเป็นสิวสามารถใช้ได้ ราคาไม่แพงค่ะ

วันนี้ก็มารีวิวไม่มากมายนะคะ ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ค่า
ขอบคุณเว็บคอสเม่เน็ทที่ให้โอกาสได้มารีวิวด้วยนะคะ ไว้พบกันใหม่ในโอกาสหน้าค่ะ
สวัสดีค่ะ :D

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
29 เม.ย. 2560 เวลา 18:19 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ว้าว น่าใช้ ^^
29 เม.ย. 2560 เวลา 22:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ว้าว น่าใช้ ^^
29 เม.ย. 2560 เวลา 22:15 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ
1 พ.ค. 2560 เวลา 18:28 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล