Bio Essence BN Top

จัดว่าดี Paul & Joe Moisturizing Foundation Primer S

5 เม.ย. 2560  |  2014   6  
วันนี้เค้าจะมารีวิวไพร์เมอร์กึ่งรองพื้น งานดี๊ดี จาก Paul & Joe เลยนะตะเองงง

ตัวนี้ชื่อ Paul & Joe Moisturizing Foundation Primer S เราใช้เบอร์ s20 ค่ะ 

เอาไว้ปรับสภาพผิวก่อนแต่งหน้า ช่วยปกปิดรอยได้นิ ดหน่อย แต่เรื่องความกระจ่างใส เรียบเนียน หน้าชุ่มชื้นนี้ดีมากกกกก

เรื่องราคาเทียบกับคุณภาพ สำหรับเรารับได้ค่ะ 1,400 บาท กับ 30 ml. 

มาดูเนื้อก่อนปาดค่ะ เนื้อเหลว ไม่เหนียว

อันนี้เป็นเนื้อที่ลองปาดแล้วค่ะ เกาะผิวดี เนื้อไม่มัน เกลี่ยง่าย ให้ความรู้สึกแบบน้ำมากกก ไม่หนืดเลย 

ลองเทียบหน้าก่อนทา กับหลังทานะคะ จะเห็นว่าสว่าขึ้น ปกปิดพวกริ้วรอย และไฝได้นิดหน่อย เนื้อบางแต่ช่วยปรับสภาพผิวได้เรียบเนียนดี
ผิวชุ่มชื่นทำให้แต่งหน้าง่าย และติดทนได้ดีค่ะ

ถ้าให้คะแนนตัวนี้เต็ม 10 ให้ 8 นะคะ แอบหักเรื่องปกปิดริ้วรอยได้น้อยไปหน่อย แต่ก็เข้าใจล่ะว่าเป็นตัวเตรียมผิวอาจไม่ได้ช่วยเรื่องนี้เยอะ

เพื่อนๆคนไหนอยากรู้อะไรเพิ่มเติม ก็ถามเข้ามาได้เลยนะจ้าาาาา ^^

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
19 เม.ย. 2560 เวลา 7:13 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สอยมาใช้เหมือนกันเลยค่ะ
21 เม.ย. 2560 เวลา 9:51 น.
ความคิดเห็นที่ 3
สีสวย เนียนเป็นธรรมชาติ น่าใช้ค่ะ
2 พ.ค. 2560 เวลา 21:04 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณจ้า
5 พ.ค. 2560 เวลา 16:54 น.
ความคิดเห็นที่ 5

Thanks

17 ม.ค. 2563 เวลา 8:39 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล